overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: hl2 ค้างตรงลิฟต์

Default hl2 ค้างตรงลิฟต์

เห็นเค้าว่ากันว่า hl2 เป็นสุดยอดแห่งเกมเกมหนึ่ง ผมเลยไปหามาเล่นจนได้
    แต่ปรากฏว่าเล่นไปได้ ไม่เท่าไหร่ ถึงตรงที่ไปเจอผู้หญิง แล้วเราต้องขึ้นลิฟต์
    แต่ปรากฏว่า นังตัวดีไม่ยอมตามขึ้นมา ยืนง่อยกินอยู่หน้าลิฟต์ซะงั้น
    ผมอยากรู้ว่ามันเปนเพราะอะไรครับ แล้วจะแก้ยังไง
    อยากเล่นต่อมากๆ เล่นภาคหนึ่งแล้วรู้สึกชอบมาก รบกวนด้วยนะครับ

OverclockZone Member no55's Avatar
    ประชานิเวศน์2-สามัคคี

ผมก็เป็นเหมือนกันครับ อยากรุ้วิธีแก้เหมือนกัน

OverclockZone Member Mcrxp's Avatar

ลิฟต์ค้างกดปุ่มฉุกเฉินคับ *-* ตูจะโดนกระทืบมั้ยเนี่ย

OverclockZone Member underground's Avatar
    ทุกที่ที่มีความแรงในหัวใจ

เป็นอาการ AI Disable ของเกมส์ HL2 ส่วนมากจะเป็นกับแผ่นเกมส์ copy จะมีอาการไม่ตอบสนองของตัวเกมส์
    วิธีแก้ให้ไปโหลด Patch แก้ AI Disable ก็จะช่วยได้ครับ

OverclockZone Member Zepherous's Avatar

ค้างที่ โรงไฟฟ้า ที่เป็นฐานทดลองลับป่ะ? ที่ ผู้หญิงมันจะกดลิฟต์ให้ แต่มันเอาแต่ยืนนิ่งๆ กรอกตามองเรา - -*

ให้เอาตัว โฟลเดอร์ Cfg ที่ใส่แนบไว้ให้นี่ โหลดไป ไปลงทับของเดิม อย่าลืมเอาของเก่าที่อยูในเกม ออกมาเก็บไว้ด้วย!!เข้าไปเอาแต่ Autoexec ก็ได้

พอผ่านจากตรงที่ค้างแล้ว เราหนีออกจากที่นั่นแล้ว ก็เล่นต่อไปเลย แต่ถ้าเจอปัญหา AI Disabled ให้พิมพ์ AI Disabled ลงไปที่ Console ที่พิมพ์สูตร ก็จะเปิดAI เป็นปกติอีกครั้งครับ

และถ้าไปค้างที่ไหนอีก โดยที่เราก็ใช้Autoexe อันนี้อยู่ ให้เอาของเก่าดั้งเดิมมาทับลงไป เป็นอันเสร็จ และมันจะ AI Disabled อีก ก็แก้แบบเดิม

OverclockZone Member legendofsud's Avatar
    ไม่มีหลักแหล่ง...

เปิดคอนโซล ใส่ไปเลยครับ ai_disable 0 แต่อาการนี้ มันจะเป็นทุกครั้งที่เริ่มโหลดเกมมาเล่นใหม่นะครับ โหลดแมพต่อจากเดิมไม่เกี่ยว

OverclockZone Member pingpui's Avatar

Quote Originally Posted by Mcrxp View Post
    ลิฟต์ค้างกดปุ่มฉุกเฉินคับ *-* ตูจะโดนกระทืบมั้ยเนี่ย

เด๋วมีโดนแน่ๆ

เคเทพ
    Guest

ใครค้างตรงที่ มี ปืนยิงอัตโนมัติ สอง อัน บ้างครับ ที่มันมี ประตูไฟฟ้ากั้นอยุ่ไม่ให้เราไปได้
    คุ้นๆแมะ ที่มีห้อง control ด้วย เวลา เราเอาปืนอัตโนมัติ ออกมา ทหารก็จะกรูกันมาเต็มเลย

ตรงนี้อ่ะคับ งงๆ ไม่รุ้ว่าจะต้องทำอย่างไรถึงผ่าน

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ชะแลงฟาดหน้าเลยครับ

OverclockZone Member Maizakung's Avatar

ขออนุญาติขุดหน่อยเถอะคัรบ เพราะเจอปัญหานี้เหมือนกัน A.I. ค้างตรงลิฟต์

คือง่ายๆเลยครับ พอ พ่อของ Alyx กดลิฟต์ปั้บ พอลิฟต์เปิด พ่อเขาก็หัวเราะ!! แล้วก็ค้างแบบนั้น ส่วน Alyx ก็ ยืนกรอกตามองเราครับ

ปล.ลองแก้ A.I. Disable แล้ว ครับก็ไม่หาย
    ปล2.A.I. ตัวอื่นก็ทำงานปรกติครับ โต้ตอบเหมือนเดิม

ช่วยทีเถอะครับ จนปัญญาแก้แล้วจริงๆครับ T^T

OverclockZone Member champdekwen's Avatar

ยิงมันเลยครับ แล้วด่าด้วย จะกลัว***ไร กุมีปืน

อิอิ ขำๆ นะ

OverclockZone Member jeek's Avatar

เอาตัวนี้ไปใช้ครับ

http://www.mediafire.com/?xb92569fe94lkoe

OverclockZone Member rambles's Avatar

เป็นเหมือนกันคับ เป็นเกมส์ที่ผมตั้งใจเล่นมาเลยตอนนั้น กับการ์ดจาด 3850
    หาวิธีแก้อยู่สองวัน สุดท้ายต้องจำใจเลิกเล่นนนน T_T

OverclockZone Member

ผมก็ค้างครับ แต่ค้างแบบลิฟต์หยุดแล้วเดินไม่ได้ ต้องเดินไปมาซ้ายขวาตลอด

เข้าไปเซพใกล้ๆก่อนเข้าไปลิฟต์ แล้วโหลดใหม่ทันทีครับ

Bookmarks

Bookmarks