Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการเคลมหน้าจออ่ะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการเคลมหน้าจออ่ะครับ

อยากรู้จริงๆเลย เพิ่งสังเกตุเจอ ใช้ โนตบุคcompaq มาเกือบปีแล้วครับ

บังเอิญเหลือบเห็นไปเจอแถวล่างๆจอหน่อย มี dead

ลักษณะเป็นจุดดำครับ ติดกันสองจุดแต่ สองจุดที่ว่างติดแบบเฉียงอ่ะครับ

แต่ในความคิดของผมเหมือนมันไม่ใช่อ่ะครับ

แต่เหมือนว่ามันมีฝุ่นเข้าไปในจออ่ะครับ LCD มันเป็นได้ด้วยเหรอ ฝุ่นอ่ะ

และไม่ใช่แค่สองจุดที่ว่านะครับ มันเป็นแบบบางอันคาบเส้นระหว่างจุดสองจุด

ผมก็เลยคิดว่ามันจะใช่ฝุ่นรึเปล่า ถ้าไม่ใช่2 จุดติดอย่างที่ว่าเคลมได้ป่ะ
    Last edited by dear.de; 15 May 2007, 00:04:06.

น่าจะจุดที่4ขึ้นไปนะคับ

Comment

ลองโทรไปถามที่ศูนย์เลยครับผม

Comment

แต่ผมนั่งคิดไปคิดมาน่าจะเป็นฝุ่นครับ เพราะมีจุดเล็กฝอยๆ เยอะพอสมควร

แล้วส่งไปเคลมให้เค้าทำความสะอาดได้ป่าวเนี่ย

Comment

Working...
        X