Announcement

Collapse
No announcement yet.

sd ram 18 chip

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• sd ram 18 chip

มี sd ram 18chip(ด้านละ 9 ชิป) 128เมก133 2ตัว ใส่บอร์ดแล้ว มันร้องหนะและก็ไม่ติดด้วย ไม่แน่ใจว่าเป็นชนิด ecc ปล่าว หรือว่ามันเสีย ปกติมันมีแค่ 16ชิปเองไม่ใช่หรอ(8ชิป 2ด้าน) แล้วเป็นeccใส่กับบอร์ดธรรดาได้ไหม

สงสัยบอร์ดท่านคงจะไม่รับแรมชนิด 18chip น่ะครับ ลองถอดออกให้เหลือตัวเดียวแล้วลองใส่ทีละตัวก่อนดูครับ เผื่อได้
    ของผมใช้แรม 8chipตลอดครับ กลัวเดี๋ยวเอาแบบ 16chipมาใส่แล้วไม่ได้
    แรมชนิด ECC ใส่กับบอร์ดธรรมดาได้ครับ ถ้ามันรองรับ

Comment

มี มาจากไหน อีก ๒ วะ ?

Comment

นั่นดิ ปกตินับตัวเก่ามีแค่16 ไอ้2ตัวที่มี ดันเป็น18 งงตายเลย ใช้ไม่ด้ายด้วยละเซ็ง

Comment

บอร์ดมันเห็นเต็มที่ได้ 16 ชิฟไม่ช่ายเหรอครับ 18 ชิพยังมะเคยเห็นเลยคับ

Comment

Working...
          X