Announcement

Collapse
No announcement yet.

รู้สึกมั้ยครับ ว่าเดี๋ยวนี้คอมแรงขึ้น แต่กินไฟมากขึ้นจนดูเว่อร์ๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รู้สึกมั้ยครับ ว่าเดี๋ยวนี้คอมแรงขึ้น แต่กินไฟมากขึ้นจนดูเว่อร์ๆ

คอมแรงขึ้นก็จริง แต่กินไฟได้สุดยอดมากเลยครับ แล้วไอ้ตัวที่ทำให้กินไฟมากที่สุดตอนนี้ ก็คือ การ์ดจอ....

ถ้าเกิดว่าไม่ได้เล่นเกมส์ ที่ค่าปกติ โหลดบิท เปิดเนต มันจะกินเท่าไรว้า...

เหมือนรถแข่งเข้าไปทุกทีแล้วสินะ

คิดเห็นกันไงครับ

เห็นด้วย

Comment

จิง

Comment

อืม

Comment

มันก็กินขึ้นมากนะครับ ในขณะที่ค่าไฟถูกลง (รึป่าว)

เมื่อก่อนคอมกินไฟ 150w ได้มั๊ง เดี๋ยวนี้ถ้าเดิมๆ ก็ 400w แบบเต็มเหนี่ยว บ้าพลังหน่อยก็ไป 600w-ไม่จำกัด ^ ^

Comment

รอให้การ์ดจอมันมี speed step แบบ cpu ก่อนครับ เหอๆ ไม่ก็โครงสร้างใหม่ แบบ core2 แรงขึ้นแล้วประหยัดไฟมากขึ้น อะไรประมาณนั้น

Comment

เห็นด้วย

Comment

มันจะแรงอะไรกันนักกันหนา

Comment

บ้างอย่างก็ประหยัดไฟลงนะครับ ตัวอย่าง จอ LCD แต่มองในภาพรวมแล้วก็กินขึ้นกว่าเดิมเยอะเลย
                  อิอิ

Comment

ผมว่าการ์ดจอไม่เท่าไรนะ ไอ้ที่หนักๆแล้วดูดเงินที่บ้านผมไปเยอะๆเนี่ย Monitor คับ

ดูดเก่งจริงๆ เผลอแว่บๆ เดือนนี้ ค่าไฟ 2500 เครียดเลย

Comment

การ์ดจอเดี๋ยวนี้ Core/mem วิ่งกันเป็น GHz เลย นี่

ไม่ใช้พลังงานมากมาย ก็ให้มันรู้ไป

มันก็ประมาณ CPU เมื่อหลายๆ ปีก่อน ที่เพิ่มความถี่ แล้วแรงขึ้น แต่ก็กินไฟมากขึ้น

เดี๋ยวนานๆ ไป การ์ดจอก็คงจะพัฒนา เรื่องการใช้พลังงานแหละมั๊ง

แต่ก็ไม่แน่นะ ว่า อาจจะไม่คิดปรับปรุงเรื่องการบริโภคพลังงานก็ได้ เพราะ บนโลกนี้ ยังมี PSU mี่แรงพอที่จะรองรับมัน

Comment

เปิดนานก็กินไฟมากครับ ทางที่ดี ถ้าไม่จำเป็นก็อย่าปิดทิ้งไว้ครับ
                        ถ้าเปิดฟังเพลงเฉยๆก็ ปิดจอไว้ก็ดีครับ

Comment

อืม...

Comment

เข้าท่านิ แต่ตอนนี้ยังไม่ได้เซทอัพเลย ประกอบเสร็จแว้ว X2 3600+ แต่ไม่รู้วิ่งได้เท่าไหร่

Comment

แผล่บ ๆ ใช่ ครับ
                              แอบมาหมวด AMD
                              intel จะโดน ส่องใหมนี้ เอิ๊กๆๆ

Comment

Working...
                              X