Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำRam2GB/800โดยละเอียดหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำRam2GB/800โดยละเอียดหน่อยครับ

Spec:
    E4400
    DS3 rev.3.3
    PSU Enermax 460W
    1.รบกวนช่วยแนะนำ ยี่ห้อ,รุ่น,ชิพ,ฯลฯ ของแรมให้หน่อยครับ
    2.CL5กับCL4เวลาเอามาo/cนี่ต่างกันมากแค่ไหนครับ
    (ผมกะว่าจะเอาCL5แต่ไม่รู้ว่าจะลากไปได้ไกลแค่ไหนครับ ผมเห็นCL4ราคาแพงกว่าเป็นพันเลยอ้ะ)
    3.ผมกะว่าจะo/cให้ได้ซัก3GHzก็พอครับ

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

แรมจะเอากี่กิ๊กล่ะครับ แล้วงบเท่าไร ต้องบอกงบก่อนอะ

Comment

แรม Corsair Domination DDR2 800 Mhz 1GBx2 สุดยอดมากครับ

Comment

KINGTON D9GHM ถ้าชอบ OC นะ รับรอง 800 อายไปเลย 5พักว่าบาท 1Gx2 ต้องบัส 533 นะครับถึงจะตัวจริงเสียงจริง วิ่งกระฉูด ทะลุ 1000 เลย คิดเอาแล้วกันครับ จาก533ไป1000 ต้องลากบัสCPU ไปเท่าไร ถามบอร์ดว่าไปใหวเปล่าก็พอ

Comment

ชอบOC เล่นGD9GHM แต่บอร์ดก็ต้องดีปรับไฟแรมได้สูงๆ(แพง)

ถ้าใช้เดิมๆแนะนำ Gskill ,Geil บัส 800 ดีทั้งคู่ราคาก็ไม่แพง

Comment

Working...
          X