Announcement

Collapse
No announcement yet.

เกี่ยวกับ PSU ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เกี่ยวกับ PSU ไม่ทราบว่ามันผิดปกติหรือไม่

คืออาการเป็นอย่างนี้ครับ เปิดไม่ติด ไฟไม่เข้า ต้องแก้ไขโดยการถอดปลั๊กไฟที่ PSU ออก แล้วนำไขควงหรืออะไรก็ได้ (แม้กระทั่งนิ้วของเรา) เข้าไปจี้ที่ขาทั้งสามของ PSU แล้วนำปล๊กไฟเสียบเข้าไปใหม่ มันก็สามารถใช้งานได้ตามปกติครับ อาการอย่างนี้เป็นบางครั้ง เขาเรียกอาการอย่างนี้ว่าอะไรครับ แล้วพอมีทางแก้ไขไหมครับ PSU ที่ใช้เป็นของตามท้องตลาดครับ ตัวนึง 450 บาท
    รบกวนช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ

เครมครับ PSU น่าจะมีปัญหา หรือลองต่อสาย ดินในระบบดูครับ

Comment

Originally posted by khunkuk View Post
      คืออาการเป็นอย่างนี้ครับ เปิดไม่ติด ไฟไม่เข้า ต้องแก้ไขโดยการถอดปลั๊กไฟที่ PSU ออก แล้วนำไขควงหรืออะไรก็ได้ (แม้กระทั่งนิ้วของเรา) เข้าไปจี้ที่ขาทั้งสามของ PSU แล้วนำปล๊กไฟเสียบเข้าไปใหม่ มันก็สามารถใช้งานได้ตามปกติครับ อาการอย่างนี้เป็นบางครั้ง เขาเรียกอาการอย่างนี้ว่าอะไรครับ แล้วพอมีทางแก้ไขไหมครับ PSU ที่ใช้เป็นของตามท้องตลาดครับ ตัวนึง 450 บาท
      รบกวนช่วยทีนะครับ ขอบคุณครับ
      เคลมครับ ไม่งั้นก็เปลี่ยนสายผมว่าสายมีปัญหา

Comment

Working...
      X