Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลกมั๊ยครับ อยู่ความอุณภูมิก็ลดลงทั้งระบบ ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลกมั๊ยครับ อยู่ความอุณภูมิก็ลดลงทั้งระบบ ???

แปลกมั๊ยครับ อยู่ความอุณภูมิก็ลดลงทั้งระบบ ???

คืองี้ครับ เดิมผมใช้เครื่องอยู่ spec ที่เห็นตามลายเซ็นต์ครับ
    อุณภูมิอยู่ที่
    IDLE/LOAD
    CPU 38/60
    MB 40/50
    GPU 48/75

แล้วผมก็แค่ถอดเครื่องออกมาย้ายพัดลมเพราะจะเอาพัดลมสีฟ้ามาไว้รวมกันด้าน
    แล้วเอาพัดลมที่ไม่มีไฟไปไว้ด้านหลัง เพราะแผงข้าง 4 ตัวมันเป็นไฟสีม่วงอ่ะครับ
    พอมันปนกันสีฟ้าแล้วไม่สวย

แล้วพอเสร็จก็เปิดอีกที
    อุณภูมิก็เหลือ

IDLE/LOAD
    CPU 32/40
    MB 34/38
    GPU 42/70

ก็เลยงง ทำไมมันลง เพราะไม่ได้ใส่อะไรเพิ่ม แค่ย้ายพัดลม
    อุณภูมิตอนแรกที่ผมเอามาเพราะผมคอยดูตลอดน่ะครับว่ามันเท่าไหร่ เลยจำได้
    แต่ตอนนี้ลงมาเยอะเลย งงอ่ะ

อ้อ เครื่องผมรันเดิมๆ ทุกอย่างนะครับไม่ได้ overclock เลย
    Last edited by oczclub; 15 May 2007, 09:24:04. Reason: เพิ่มเติม

แปลกดีแหะ สงสัยพัดลมแอบหลอน อิอิ

Comment

สงสัยมันไปเป่าโดนตัว Sensor เข้าถูกจุดล่ะมั้งครับ

Comment

พัดลมแต่ละตัวแรงไม่เท่ากันแน่ๆ

Comment

เคยดูหนังผี มั้ยหละ ท่านอยู่ ๆ ก็เย็นวูบ....นั่นแหละ คล้าย ๆ กัน

Comment

แล้วเครื่องมันเสถียรเหมือนเดิมหรือปล่าวครับ

Comment

แปลกดีอ่ะครับ ไม่รู้เหมือนกัน

ตอนนี้เลยนะครับ อุณภูมิ (CPU 31) (Core1 42) (Core2 43) (MB 32) (GPU 43)
              เย็นดีจิงๆ
              เครื่องมันก็เสถียรดีครับ

Comment

ดีแล้ว ละครับ เย็นลง ถ้าร้อนขึ้นนี้แย่เลย หิหิหิ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                  เคยดูหนังผี มั้ยหละ ท่านอยู่ ๆ ก็เย็นวูบ....นั่นแหละ คล้าย ๆ กัน

ช่ายๆ

สงสัยผีพัดลมอ่ะครับ มันต้องมีเรื่องราว ติดมากับพัดลมตัวนั้นแน่นอนเลยครับ

ฮู่..... ฮู....... ฮู้............ ฮู.......

Comment

เราว่าพัดลมเดิมของนายเป่าผิดทางแน่ๆเลยทำให้อากาศวนอยู่ในเคสออกไม่ได้ใสติดไหม่เลยใช้ได้หรือไปเป่าเซ็นเซอแบบข้างบนบอกมั้ง

Comment

Working...
                    X