overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ตอนนี้ Photoshop CS3 ควรโหลดหรือยังครับ

OverclockZone Member Provider's Avatar

Default ตอนนี้ Photoshop CS3 ควรโหลดหรือยังครับ

คือว่าโหลดมาแล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะครับมันลงแล้ว Error

หรือว่ามีเว็บโหลดที่ไหนบ้างครับ อยากได้เป็น http อ่ะ เพราะที่ทำงานโหลดบิตไม่ได้

แล้วพวกโปรแกรมอื่นๆ ที่เป็น CS3 ควรโหลดได้หรือยังครับ หรือว่าต้องรออีกซักพัก(เพราะเห็นตามเว็บเป็น Beta อ่ะ)

OverclockZone Member jong11's Avatar

ที่ผมใช้อยู่มันมีปัญหาเรื่อง FONT นะครับ

Mac Addict User tassapon's Avatar

โหลด photoshop illustrator flash dreamweaver แค่นี้แหละ

ไม่มีปัญหาอะไรนิ ตัวเต็มแล้ว บิตฟรี เยอะแยะไป มัน error เพราะไฟล์เดียวครับ เข้าไปลบออกแล้วลงได้

Photoshop cs คับ

OverclockZone Member b98se's Avatar

Photoshop CS3 Win crash issue with MSFT IntelliPoint 6.1 software
    สงสัยทำไมผมใช้แล้งแฮ้งบ่อยเหลือเกิน แต่ลบ IntelliPoint 6.1 แล้ว 5.5 แทนรู้ว่าจะดีขึ้นแล้ว
    Last edited by b98se; 16 May 2007 at 00:08:43.

OverclockZone Member TcFT's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    โหลด photoshop illustrator flash dreamweaver แค่นี้แหละ

ไม่มีปัญหาอะไรนิ ตัวเต็มแล้ว บิตฟรี เยอะแยะไป มัน error เพราะไฟล์เดียวครับ เข้าไปลบออกแล้วลงได้
    ไฟล์ไหนเหรอคับ และรบกวนถามว่า ที่ผมโหลดมามานเป็น Adobe Creative Suite ตัว Photoshop CS3 ในนั้นเป็นตัวเดียวกับท่านทั้งหลายมั๊ยคับ แล้วมันมีตัว extend ให้โหลดในบิตอีกด้วย มันคืออะไรแล้วลงเพิ่มไปดีมั๊ยคับ ?

OverclockZone Member

ใช้อยู่ นะ เร็วก่า CS2

Mac Addict User tassapon's Avatar

ตัว extend จะมีเครื่องมือเยอะกว่านิดหน่อยครับ (เพราะมันจะอยู่ในชุดที่แพงกว่า)

ส่วนไฟล์นั้นอยู่ในโฟลเดอร์

Adobe Photoshop CS3 > payloads > AdobeDeviceCentralAll > oem > Adobe Device Central CS3

ไล่ไปนะ แล้วหาไฟล์ที่เขียนว่า leame อะไรซักอย่างนิ .html อ่ะครับ
    ของผมลบไฟล์นี้ออกแล้วลงได้เลย ไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าว

OverclockZone Member TcFT's Avatar

ขอบคุนมากคับ

OverclockZone Member Provider's Avatar

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ตัว extend จะมีเครื่องมือเยอะกว่านิดหน่อยครับ (เพราะมันจะอยู่ในชุดที่แพงกว่า)

ส่วนไฟล์นั้นอยู่ในโฟลเดอร์

Adobe Photoshop CS3 > payloads > AdobeDeviceCentralAll > oem > Adobe Device Central CS3

ไล่ไปนะ แล้วหาไฟล์ที่เขียนว่า leame อะไรซักอย่างนิ .html อ่ะครับ
    ของผมลบไฟล์นี้ออกแล้วลงได้เลย ไม่รู้เป็นเหมือนกันป่าว
    ผมเม้าท์ Image แล้วเปิดเข้าไปดูใน Path ที่บอกแล้วจเอ Device Central CS3 L?ame.html แต่มันลบไม่ได้อ่ะครับ หรือว่าต้องก๊อบออกมาเป็น Folder ปกติก่อนอ่ะครับ
    มันเป็นเวอร์ชั่นนี้อ่ะ Adobe Photoshop CS3 Final FULL+Crack ครับ

แต่ตอนนี้กำลังลอง Exten อยู่ ขอบคุณครับ
    Last edited by Provider; 15 May 2007 at 23:24:25.

ใช่ครับ ถ้าเป็น image มาต้องก๊อปออกมาทั้งหมดก่อนครับ แล้วลบไฟล์นั้นออกครับถูกแล้วครับ L?ame นั่นแหละ

ก๊อปออกมาทั้งหมดเลยครับ โฟลเดอร์ใหญ่เลย จะลงได้ครับ

ลืมไปอ่ะคับของผมมานรวมอยู่ใน creative suite มานเข้าไปลบไม่ได้อ่ะคับ

อันนี้ก็ไม่รู้เหมือนกันอ่ะ - - เพราะผมโหลดแยกมา ตัวลง 1 อันก็ 1 โปรแกรมเลย

OverclockZone Member sirapob's Avatar

เค้าว่ากัน ว่า photoshop element นั่นดีกว่า cs เหรอครับ

OverclockZone Staff มหาชะนี's Avatar

CS3 ประมวลผลเร็วกว่าตัวอื่นอ่ะ (ความรู้สึกตัวเอง)

OverclockZone Member b98se's Avatar

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    เค้าว่ากัน ว่า photoshop element นั่นดีกว่า cs เหรอครับ
    element เป็นตัวย่อส่วนจาก cs ทำให้ใช้งานง่ายและราคาถูกลง

OverclockZone Member joe2522's Avatar

โหลดมาใช้ได้เลยครับ ตัวที่เป็น Extend กับไม่ Extend ต่างกันแค่ CD-KEY ครับ แล้วก็ตัวที่เป็น Extend จะทำงานที่เป็นงานแบบ 3D ได้ครับ

ส่วน CD-KEY ก็หาเอาในบิตแหละครับ มีทั้งแบบ Extend กับไม่ Extend แล้วก็จะมี CD-KEY แบบที่เป็น Volume License ของค่าย SSG ครับแบบนี้จะไม่ต้อง Active ภายหลัง

ส่วน ImageReady มันไม่มีแยกออกมาแล้วนะครับ เท่าที่ใช้ดูสามารถทำไฟล์ GIF จากตัว Photoshop CS3 ได้เลย มันรวมกันอยู่

Quote Originally Posted by joe2522 View Post
    ส่วน ImageReady มันไม่มีแยกออกมาแล้วนะครับ เท่าที่ใช้ดูสามารถทำไฟล์ GIF จากตัว Photoshop CS3 ได้เลย มันรวมกันอยู่
    นึกว่าหายไปไหน ที่แท้อยู่ตรงนี้นี่เอง

OverclockZone Member joe2522's Avatar

Quote Originally Posted by b98se View Post
    นึกว่าหายไปไหน ที่แท้อยู่ตรงนี้นี่เอง
    ใช่แล้วครับ ผมว่ามันดีนะครับแบบนี้ ไม่ต้องเปิดถึง 2 โปรแกรม แต่งภาพเสร็จก็ทำภาพ GIF ได้เลย...

Quote Originally Posted by b98se View Post
    อยู่ตรงไหนอ่าค๊าบ ไฟล์ภาพหายแว้ว

ตอนนี้โหลดมาทั้ง Extended และ CS3 Premium เลยอ่ะ ว่าจะโหลดพวกดรีมกับ illus ต่อ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks