Announcement

Collapse
No announcement yet.

โน้ตบุ๊ค vaio เอาไปเพิ่มแรมเองได้รึป่าวคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• โน้ตบุ๊ค vaio เอาไปเพิ่มแรมเองได้รึป่าวคะ

อยากเพิ่ม ram อีก 512mb ค่ะ
    ไม่ทราบว่า ซื้อมาเพิ่มเองได้รึป่าว
    หรือว่าต้องยกไปให้ศูนย์เพิ่มให้อย่างเดียวคะ
    เพราะราคาที่ศูนย์มัน 3 พันกว่าอะค่ะ
    ขอบคุณมากค่ะ

ที่ 0 มันขูดเลือดขูดเนื้อ เพิ่มแรมเองก็หมดประกันอีก

Comment

ผมเพิ่มเองไปแล้วครับ ประกันไม่หมดครับ ไม่มีวอยติดตรงช่องแรม ถ้าไม่แน่ใจ ก่อนเข้าศูนย์ก็ถอดแรมที่เพิ่มเองออกครับ

Comment

ได้ครับ
        ผมไม่ได้มีอคติกับ VAIO หรือ Sony นะ
        แต่มีความเห็นส่วนตัวว่า อารยธรรม Sony ก็คืออารยธรรมของ ku เท่านั้น u จะใช้อะไรก็ต้องใช้ของ ku มานก็แพ๊งแพง ขูดเลือดขูดเนื้ออย่างที่ท่าน rep.2 บอก

ส่วนประกันหมดหรือไม่หมด ก็ดูว่าถ้าเปิดฝาเครื่องแล้ว void มันฉีกหรือเปล่า ถ้าจะเอาให้แน่ โทรถามศูนย์ครับ

ของผมใช้ acer ก็ไม่มีปัญหา up ram แล้วประกันขาด ตอนนี้พังไปแล้ว เปลียน m/b ไป 3 ครั้ง ประกันคุ๊มคุม เสียดาย acer มันเปราะบางไปหน่อย หรือเป็นเพราะผมใช้โหดไปเนี่ย

Comment

ผมว่าท่าน ezkudo ใช้โหด อิอิ (แซวเล่นครับ Acer มันเปราะด้วย)

Comment

สามารถเพิ่มแรมเองได้คับ เพราะว่ามันไม่มี void ติดตรงสลอตแรม แต่เวลาเข้าศูนย์ก็ถอดแรมออกนะคับ

Comment

ขอบคุณมากค่ะ
              แล้วถ้าจะเพิ่ม ทำเองที่บ้านเลยได้รึป่าวคะ

Comment

อีกนิดนะคะ
                จะดูยังงัยว่าแรมที่ซื้อเข้ากับเครื่องได้รึป่าวอะค่ะ

Comment

เพิ่มได้ครับ เพิ่งใส่เพื่มไปเมื่อวันก่อนเองครับ

เท่าที ลองมองหาดูแล้ว ช่อง แรมไม่มี void ติดนะครับ

แต่ถ้า ส่งซ่อมอย่าลืม ถอดออกก่อนนะครับ ไม่งั้น ร้าวววว

Comment

ก้เอาเครื่องไปให้ร้านที่ขายแรมเพิ่มให้เลยคับ
                    ถ้าถามว่าร้านใหนก็บอกได้แค่ว่าเคยไปร้าน memory today

ปล.บริการดีมากคับ

Comment

เพิ่มได้ไม่มีปัญหานะจ๊ะ

Comment

ผมว่าจะไปเพิ่มเหมือนกันเห็นราคาแรมถูกลงตั้งเยอะ1024 ราคา1480บาท

Comment

เพิ่มเลยครับ
                          จะได้เป็น dual channel เออ ตอน เพิ่มเอา โปรแกรม cpu-z ไปลอง หน้าร้านเลยนะครับว่าเป็น kington จริงป่าว

Comment

Working...
                          X