Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามนิดนึงคับ เกี่ยวกับขั้ว 24pin ในสายpsu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามนิดนึงคับ เกี่ยวกับขั้ว 24pin ในสายpsu

เราสามารถถอดขั้ว ของสายไฟ 24pin ใน PSU ได้หรือป่าวคับ ถอดยังไงอ่ะคับ พอดีจะใส่ ท่อยางเก็บสายไฟอ่ะ ช่วยตอบหน่อยนะ จะให้ดีมีรูปอธิบายก้อดีนะคับ ขอบคุณจ้า

ถอดยังไงก็ใส่กลับไปอย่างนั่นอะ ก่อนถอดเอาการดาษมาจดสีด้วยนะใส่ผิดเดียวจะยุ่ง

Comment

ขอบคุณคับ แต่ปัญหาคือจะเอาออกยังไงอ่ะเอาออกไม่เป็น อันอื่นเอาออกได้แต่อันนี้เอาออกไม่เป็นอ่ะคับ

Comment

เอาเข็มจิ้มตรงขาที่ล๊อคข้างในจะมีขาบานออกมา2ข้างเองกดให้มันยุบลงไปก็ดึงออกได้แล้วครับ

Comment

หัว MOLEX ธรรมดาเอาออกได้แล้วคับ แต่หัว24 pin เอาไม่ออกอ่ะ ทำไงดี

Comment

????

Comment

เคยเห็นในเว็บหนึ่งของต่างประเทศเขาใช้ลวดเย็บกระดาษ(แม็กซ์)แหย่เข้าไปปลดล็อคของมันที่เป็นเงี่ยงๆอยู่ แต่ดูแล้วน่าจะเอาออกยากเอาการอยู่

Comment

อย่างที่พี่เค้าบอกเลยครับ

Comment

ตาม โชติก บอก แต่ขอบอกว่าเอาออกยากมาก

Comment

ของอย่างนี้ต้องใจเย็นๆๆ ครับ ค่อยๆๆแหย่มันจะออกเองครับ (อย่าคิดลึกนะ)

Comment

Originally posted by pungpond999 View Post
                      ของอย่างนี้ต้องใจเย็นๆๆ ครับ ค่อยๆๆแหย่มันจะออกเองครับ (อย่าคิดลึกนะ)
                      ผมแหย่ตั่งนานกว่าจะออกอ่ะครับ

Comment

Working...
                      X