Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมเป็นไรไม่รู้ครับ เปิดเครื่องมาภาพไม่มี รีสตาทครั้งนึง ขึ้นภาพเส้นเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมเป็นไรไม่รู้ครับ เปิดเครื่องมาภาพไม่มี รีสตาทครั้งนึง ขึ้นภาพเส้นเลยครับ

คอมเป็นไรไม่รู้ครับ เปิดเครื่องมาภาพไม่มี รีสตาทครั้งนึง ขึ้นภาพเส้นเลยครับ มันขึ้นเป็นเส้นแบบพออ่านรู้เรื่องอะครับ

เปิดเครื่องปรกติครับ แล้วมันก็มีภาพมาแว็บนึงแล้วก็หายไปอะครับ ผมก็เลยรีสตาทไป พอรีเสร็จมันขึ้นเป็นภาพเส้นๆ ผมก็เลยปิดเครื่องไปแล้วเปิดใหม่ มันก็ปรกติอะครับ

ตอนนี้หายแล้ว แต่อยากทราบสาเหตุมันเกิดจากอะไรและแก้ไขได้อย่างไรครับ เครื่องผมเพิ่งซื้อใหม่เลยอะครับ เลยอยากทราบวิธีที่ไม่ต้องการให้มันเป็นอีก

อาจจะเป็นจากการ์ดจอครับ อาการคล้ายๆท่อแตกอะไรประมาณนั้น
    ซื้อมาใหม่บางทีก็อาจจะโดน ผมเคยเป็นทีนึงใช้ได้ไม่ทันไรภาพแตกหมดเลย
    อาการนี้เครมได้ครับ หรือการ์ดบางตัวถ้าลืมต่อไฟเพิ่มภาพก็อาจจะแตกได้ครับ
    อาจะนะครับ อาจจะ

Comment

ท่อแตก แล้วจะเป็นอะไรไหมครับ

Comment

ดันๆเคยเป็นเหมือนกัน ไม่รู้ว่าเป็นทีอะไรเหมือนกันครับ

Comment

อาการสุดจะบรรยายจริงๆ หาสาเหตุกันเป็นวันเลยนะเนี่ย
          มีการ์ดจอลองเปลี่ยนดูมั้ยครับ ถ้าเป็นเรื่องภาพ ก็คงโทษไอ้นี่ไว้ก่อน
          ถ้าไม่ใช่ก็คงต้องไล่ดูบอร์ด เพราะเปิดตอนแรกมันไม่ติด
          รึบางทีอาจจะเป็นที่ Bios มีปัญหากับการ์ดจอ

ต้องรอผู้รู้ หรือผู้ที่เคยเจออาการแบบนี้มาตอบล่ะครับ ผมมันก็งูๆปลาๆวิเคราะห์ได้แค่นั้นแหละครับ

Comment

Working...
          X