Announcement

Collapse
No announcement yet.

3800 X2 ร้อนเท่านี้ปกติไหมคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 3800 X2 ร้อนเท่านี้ปกติไหมคับ

ผมไม่ได้ oc นะคับ
    มันร้อนเท่านี้ผิดปกติรึเปล่า หรือเซ็นเซอร์เพี้ยน
    ผมลองจับดูที่เมนบอร์ดผม ตรงที่เป็นซิงค์อะคับ ร้อนจี๋เลย ไม่สามารถจับได้
    พอลองเอาตัววัดอุณหภูมิแแบบใช้เหมือนแสงเลเซอร์มาวัดปรากฐว่าความร้อนขึ้นไปตั้ง
    70 กว่าๆ แต่พอดูใน Probe มันขึ้น 30 กว่าๆเอง
    ตกลงเซนเซอร์ผมเพี้ยนเปล่าเนี่

m2n-E sli
    AthX2 3800+ @2.0 Ghz
    7900 GS
    1GB of ram

โหจับซิ้งค์แล้วไม่สามารถจับได้แสดงว่าร้อนจี๋สิคับ sensor น่าจะเพี้ยนแล้วน่ะครับ ลองถอดออกมาทาซิลิโคนใหม่ดูครับไม่น่าจะร้อนถึงขนาด 70 น่ะคับ

Comment

เดิมๆไม่น่าจะร้อนนะครับ

Comment

ของผม 939 64 3000@2.53 full loadยังไม่เกิน55เลยอะ

Comment

cpu ไม่น่าเพี้ยนหรอกคับ
          แต่ mb นี่น่าเพี้ยน

สรุปแล้วอุณหภูมิ cpu ประมาณเนี่ย ok ไหมคับ
          ซิ้งเดิม

Comment

ร้อนเกินไปครับถ้ามันจับไมได้ จิงๆ AMD รุ่นพวกนี้ไม่ร้อนเลยครับ เต็มที่ก็ไม่น่าเกิน 60 สุดๆเลย

Comment

Working...
            X