Announcement

Collapse
No announcement yet.

startup repair disk บ่อยมาก windows7

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• startup repair disk บ่อยมาก windows7

คือตอนเปิดเครื่องคอม มักจะเจอ windows โหลดไม่ได้
    จากนั้นระบบจะเข้าสู่ startup repair disk ซึ่งใช้เวลาเกือบชั่วโมงนะครับ
    จากนั้นก็เข้า windows ได้ตามปกติ
    ทำการลง windows และ format hardisk ใหม่แล้วก็ยังพบ
    ทำการ scan disk พบ delay sector ครับ bad sector repair แล้วหายครับ
    อยากทราบว่าสาเหตุมันน่าจะเกิดจากอะไรครับ

ผมก้อเป็น อ่ะไม่มีคนตอบ -*-

Comment

ตอบให้ทีครับผม

Comment

++

Comment

นั้นท่านลองทำการ เปลี่ยน HD แล้วลง OS ใหม่ดูครับว่าเป็นหรือเปล่า

ถ้าถามความคิดผม ผมว่าเป็นที่ HD

แนะนำให้เคลมเลยครับ

Comment

Originally posted by DuFFS View Post
            นั้นท่านลองทำการ เปลี่ยน HD แล้วลง OS ใหม่ดูครับว่าเป็นหรือเปล่า

ถ้าถามความคิดผม ผมว่าเป็นที่ HD

แนะนำให้เคลมเลยครับ
            โอ้ว ขอบคุณครับ แต่ผมใช้ HDTUNE ก้อไม่เจอBad อ่ะครับ แล้วลองลง XP ก้อไม่มีปัญหาเลยครับ งงเลย Spec ตามนี้ครับ

Cpu E5200
            M/B Asrock G41M-LE
            Ram Kingmax 2+1 GB Bus 1066
            HDD Seagate 80 IDE

Comment

สงสัยต้องเคลม -*-

Comment

เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้มันหายไปแล้ว ตั้งแต่ลงใหม่ครั้งก่อน

Comment

Originally posted by anaqin View Post
                  เคยเป็นเหมือนกันครับ แต่ตอนนี้มันหายไปแล้ว ตั้งแต่ลงใหม่ครั้งก่อน
                  ดีครับ แต่ผม format ลงใหม่ 3-4 รอบล่ะ เป็นเหมือนเดิม

Comment

+

Comment

Working...
                    X