Announcement

Collapse
No announcement yet.

ล่าสุดครับ enermax 480w เอk x2900xt ไม่อยู่ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เราเตือนคุณแล้ว อิอิ

Comment

ลองต่อพ่วง PSU ซิครับมันอาจจะพอไปได้น่ะ

Comment

จริงๆ พวก DVD หรือ COMBO ถ้ายังไม่ได้ใช้งาน มันกินไฟน้อยมากครับ

HDD ไม่เท่าไหร่ ดู spec มัน ที่ 12V เต็มที่ แค่ 560 mA (ของผมนะ) ประมาณ 6-7 วัตต์แค่นั้น

ตัวกินไฟจริงๆ ก็พวก ชิปเซ็ทเมนบอร์ด CPU และก็การ์ดจอครับ

ผมไม่คิดว่า ถ้าถอด HDD หรือ DVD RW ออกไปจะช่วยได้

Comment

เปลี่ยนใจแระ อิอิ กินไฟมากเกิน คงไม่คุ้ม ถึง 320 sp ก็จริง อิอิ 96 sp พอแระ ค่าไฟแพง
          จะเอาให้ภาพสวยถึงไหนเชียว อิอิ เรา Quadro Mod ต่อไป

Comment

ในเวปคำนวนผมลองเทสจากรุ่นเก่าๆ นะคับ โดยใช้ 8800GTX เป็นหลัก ซึ่ง HD2900XT กินไฟแบบ fullload มากกว่า 8800GTX 30 watt และผลเทสมันออกมาประมาณ 440 watt ผมว่า ถ้าไม่ oc แล้วเดิมๆ หมดทุกอย่าง PSU 460watt พอแบบ full load แทบตลอดเลยคงไม่ไหว แนะนำให้ใช้ 550 watt ขึ้นไปคับ ชัวร์แน่นอน

Comment

Originally posted by nicolas View Post
              ของผม opty165 @2700MHz แรม 2Gb dvd*1, hd*1 , fan12 cm*3 ,fan 9 cm*2
              fan 8cm*3,uv*1,soundcard x-fi,mainboard lanparty rdx200,usb device*2
              watt น้อยกว่ากันแค่20 ผมว่าถอดคอมโบออกตัวเดียวน่าจะเอาอยู่นะครับ
              ถอดพัดลมเปิดฝาดีกว่าน่ะ พัดลมกินไฟมากกว่า

Comment

ผมลองใช้แล้วพอนะคับ 460 watt ด้วย ไม่ได้ oc ใดๆ ทั้งสิ้น

Comment

Originally posted by nicolas View Post
                  ของผม opty165 @2700MHz แรม 2Gb dvd*1, hd*1 , fan12 cm*3 ,fan 9 cm*2
                  fan 8cm*3,uv*1,soundcard x-fi,mainboard lanparty rdx200,usb device*2
                  watt น้อยกว่ากันแค่20 ผมว่าถอดคอมโบออกตัวเดียวน่าจะเอาอยู่นะครับ
                  เพราะ Opty มันกินไฟต่ำครับ ลากไป 3000 ยังกินไฟแทบไม่ต่างจากไม่ OC เท่าไหร่เลย

Comment

ใครจะเล่น ต้องคำนึงถึง psu ให้มากๆครับ อย่าคิดว่าพอ หรือ พอดี เอาให้เกินๆเข้าไว้ เพราะคอมเราทั้งตัวฝากชีวิตไว้กับมัน ถ้าใครงบน้อย ซื้อ psu ดีๆ วัตต์เยอะๆไว้ก่อน แล้วเก็บตังใหม่ แล้วค่อยซื้อการ์ดจอซื้อใหม่ก็ได้ครับ เผลอตอนนั้น มีตัวใหม่ออกมา แต่ psu เรา เตรียมพร้อมไว้แล้ว อะไรก็ สบายใจครับ ผมจะคำนึงถึง psu มากที่สุดครับ

Comment

งบขนาดนี้ลองเอา DTech 650W มาสิครับ ถึงเทียม แต่ก็น่าจะจ่ายไฟได้สัก 450-500W น่า

Comment

เอา enermax 480w ขายต่อผมและซื้อตัวใหม่เลยครับ
                        สนใจ pm มาเลยครับ รอคำตอบอยู่

Comment

Working...
                        X