ถ้าหลังเครื่องเย็นแล้ว เปิดเครื่องหน้าจอจะไม่ติด แต่ไฟอุปกรณ์ทุกชิ้นใน case จะทำงานทั้งหมด แต่ไม่มีเสียงติ๊ดจาก bios หรือถ้าหน้าจอติด ก็จะไปค้างตอนขนาด windows กำลัง start ที่หน้า logo ของ windows xp คือจะเป็นทุกครั้งที่ปิดเครื่องไว้สักยะระหนึ่ง แต่ถ้าปิดเปิดสัก3-4ครั้งจะเข้าได้ปกติ
แต่ถ้า shutdown ไม่เกิน5นาทีแล้วเปิดจะไม่เป็น
และถ้าสามารถใช้งานไปได้แล้วคือ boot เข้า windows เรียบร้อย แล้วจะสามารถใช้งานได้ปกติเปิดทั้งคืนก็ไม่เป็นไร
ผมได้ทำงานการ flash bios เป็นตัวใหม่แล้วอาการดังกล่าวก็ไม่หายไป
ไม่ได้ overclock ใช้งานนะครับ จึงขอถามความเหตุว่าน่าจะเกิดจากสาเหตุใดครับ