overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28

Thread: ขอนอกเรื่องนิด มีใครเคยโดน"เรียกพล" บ้างครับคือผมจบรด.มา3ปีแล้วโดนเรียก

เรียกพล
    Guest

Post ขอนอกเรื่องนิด มีใครเคยโดน"เรียกพล" บ้างครับคือผมจบรด.มา3ปีแล้วโดนเรียก

ผมจบ รด.มา3ปีแล้ว เมื่อวานมีหนังสือหมายเรียกพลให้ไปรายงานตัววันที่ 19 นี้ เป็นเวลา1วันผมลองถามเพื่อนรุ่นเดียวกันและก็ต่างรุ่นไม่มีใครโดนเลยอ่ะ อยากทราบว่าในนี้มีใครเคยโดนเรียกพลบ้างไหมและเขาทำอะไรกันบ้าง
    ต้องแต่งชุดไรไป -*-

OverclockZone Member

ตอนเรียนจบรด.เค้าจะให้ไปทำเรื่องรับใบ อะไรไม่ใจที่ศูนย์ทหารแถวสนามหลวงอะ แล้วก้อมาทำเรื่องที่อำเภออีกทีจะได้สมุดเล่มๆ มา ได้ไปทำไหมละ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

ถ้ามีหมายเรียกมาก็ต้องไปตามนั้นแหละ การแต่งกายแต่งชุดสุภาพไปก็พอ ส่วนเรื่องการปฏิบัติพอไปถึงเดี๋ยวเขาจะแจ้งให้ทราบอีกที ไม่ต้องกลัวครับไม่มีอะไรหรอก อาจเพียงเพื่อเรียกไปตรวจสอบหลักฐานเฉยๆก็ได้ ลองอ่านรายละเอียดในหมายเรียกดีๆ ในนั้นจะระบุรายละเอียดเอาไว้หมด ถ้าไม่งั้นลองโทรไปสอบถามก่อนก็ได้ โทรไปที่หน่วยที่เขาส่งหมายเรียกมานั้นแหละ....

Quote Originally Posted by jc4211 View Post
    ตอนเรียนจบรด.เค้าจะให้ไปทำเรื่องรับใบ อะไรไม่ใจที่ศูนย์ทหารแถวสนามหลวงอะ แล้วก้อมาทำเรื่องที่อำเภออีกทีจะได้สมุดเล่มๆ มา ได้ไปทำไหมละ
    เจ้ย ตอนผมจบ ไม่ได้ไปทำอ่ะ จบมา 3 ปีแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่เห็นมีใบเรียกไรมาเลยครับ จะโดนป่าวหว่า

จำได้ว่าเค้ามีสุ่มเรียก บางคนครับ เรียกไปทำอะไรจำไม่ได้แล้วเหมือนกัน อาจจะให้ไปลองฝึกใหม่ วันนึงรึเปล่าเน๋อ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ยังไม่ได้ไปรับใบเลยอะ จบมานานแล้ว

OverclockZone Member -:•:-KeeroV-:•:-'s Avatar
    Phuket Island Work@Patong Beach

ผมเคย โดนครับ แต่ไปบอกเหตุผลว่าทำไมถึงไปไม่ได้

OverclockZone Member kingmax's Avatar

เขาให้รับใบมิช่ายเหรอครับ ของผมรับปีนี้ครับ แต่จบมาได้ ปีนี้ปี ที่ 2 แล้วครับ ต้องไปเอาใบคับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

อ๋อ....ได้ข่าวว่าเค้าจะสุ่มคนไปรับใช้ชาติ ที่ปักใต้นะครับ ตามนโยบายของ รัฐบาล เค้าว่ากันนะไปอยู่ถึง 3 เดือนเลยโชคดีก็รอดครับ ตายกันมาเยอะแล้ว

OverclockZone Member kingmax's Avatar

โอ้ จิงเปล่างะ เริ่มหวั่นไหว

OverclockZone Member mooh's Avatar

เพื่อนผมก็เคยโดน
    เรียนๆอยู่ ต้องกลับบ้านไปฝึกซ่ะงั้น

โชคดีจิงๆครับ

OverclockZone Member ZorDor's Avatar

งง อะไรหว่า

budja
    Guest

ผมเคยโดนครับ ต้องไปรับการฝึกสองวันหนึ่งคืน แล้วแต่ว่าจะโดนส่งไปที่ไหน ฝึกแบบรด.เลยครับ สมัยก่อนโดนกันที 21วัน มารุ่นผมโดน2วัน เค้าบอกว่างบน้อย สมัยนี้ไม่รู้กี่วัน คุณจะต้องไปรายงานตัว3ปีติดต่อกันเลย ตอนผมโดนนี่อย่างเซ็งเลยไม่อยากไป พอไปแล้ว อืม ก็มันดีนะ ไม่เครียด ครูฝึกกันเองดี คุณจะได้เพื่อนใหม่หลากหลายอาชีพเลย อ้อ ไปฝึกกลับมาได้เงินด้วยนะครับ เค้าถือว่าไปรับราชการ ทำใจให้สบายนะครับ โชคดี

OverclockZone Member sirapob's Avatar

Quote Originally Posted by budja View Post
    ผมเคยโดนครับ ต้องไปรับการฝึกสองวันหนึ่งคืน แล้วแต่ว่าจะโดนส่งไปที่ไหน ฝึกแบบรด.เลยครับ สมัยก่อนโดนกันที 21วัน มารุ่นผมโดน2วัน เค้าบอกว่างบน้อย สมัยนี้ไม่รู้กี่วัน คุณจะต้องไปรายงานตัว3ปีติดต่อกันเลย ตอนผมโดนนี่อย่างเซ็งเลยไม่อยากไป พอไปแล้ว อืม ก็มันดีนะ ไม่เครียด ครูฝึกกันเองดี คุณจะได้เพื่อนใหม่หลากหลายอาชีพเลย อ้อ ไปฝึกกลับมาได้เงินด้วยนะครับ เค้าถือว่าไปรับราชการ ทำใจให้สบายนะครับ โชคดี
    " ไปฝึกกลับได้เงินด้วย " นี่คือเงินบำเหน็จ หรือป่าวไปเหยียบระเบิดเข้าให้

OverclockZone Member zicmaxx's Avatar

ผมไม่ได้เรียน รด. แล้วก็ผ่อนผัน มา 5 รอบ

ปีนี้เพิ่งจับได้ใบดำซะงั้น

Quote Originally Posted by zicmaxx View Post
    ผมไม่ได้เรียน รด. แล้วก็ผ่อนผัน มา 5 รอบ

ปีนี้เพิ่งจับได้ใบดำซะงั้น
    เสียดายจัง น่าจะได้ใบแดง 5555 ล้อเล่นๆ

OverclockZone Member GyM's Avatar
    ที่ปลอดภัย~~(BKK)

ผมเพิ่งไปเอาใบที่0ฝึกมา ปลายปีต้องไปยื่นที่เขตอ่ะครับ ทำยัง

OverclockZone Member Yoshimitsu's Avatar

ผมยังไม่ได้ไปเอาสมุดเล่มเขียวเลยครับ รอให้เขาส่งหมายเรียกให้ไปเอาอยู่

OverclockZone Member layjung's Avatar
    บางบัวทอง นนทบุรี

จบ รด. มา 10 กว่าปีแว้ว ได้แค่ใบจบ รด. แล้วเอาไปที่อำเภอรับสมุดดันบอกยังไม่มีเอกสารมาเลยไม่ไปอีกเลยก็ไม่เห็นมีหมายเรียกอะไร ถ้ามาเรียกตอนนี้ก็ไปฝึกไม่ไหว ง่อมแว้ว

OverclockZone Member Delivery69's Avatar
    สะพานใหม่ สายไหม

ผมสมัครเลยครับดีออกรับใช้ชาติ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks