Announcement

Collapse
No announcement yet.

ควรใช้ DDR II Bus 667 หรือ 800 ดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ควรใช้ DDR II Bus 667 หรือ 800 ดี

ส่วนใหญ่ที่จัด Spec กัน ผมเห็นพี่ๆ จัด Bus กันที่ 667 ส่วนตัวผมกำลัง ศึกษาข่าวเรื่องคอมอยู่ช่วงนี้ เพราะว่าจะซื้อเครื่องใหม่ เลย อยากถามว่า ตอนนี้ ถ้าจะซื้อ แล้วไปเล่น Bus 800 เลย จะดีไหม หรือว่า ราคามันยังไม่คุ้ม เมื่อ เอามาเที่ยวกับ ตัว Bus 667 ยังไงวานพี่ๆช่วย ตอบทีนะคับ เพราะถ้าซื้อเครื่องนี้คงใช้ไปอีกนานอยู่คับ ที่เล็งๆไว้อยากใช้เป็น Bus 800 : 1 Gb*2 อ่ะคับ ขอบคุณไว้ล่วงหน้าคับ

ส่วนตัว 667 คุ้มครับ ถูกพาไปวิ่งที่ 800 ได้อยุ่แล้วครับ

Comment

667เลยครับ เหตุผลก็ประหยัดงบคุ้มค่าดี OCได้ใกลพอตัว แนะนำก็ยี่ห้อ Corsair ครับ

Comment

800 ราคามันต่างกันเยอะครับ

Comment

ซื้อ 2*512-800 ยังพอไหวนะครับ

Comment

667 ราคากำลังน่าสอยครับสุดคุ้มถ้าจำกัดงบถ้าไม่จำกัดงบซื้อ 800 ก็ไม่ผิดอะไร

Comment

ยี่ห้อ Corsair นี่ต้องใช้อันไหนครับระหว่าง Value Select กับ XMS พอดีจะซื้ออยู่เหมือนกัีนครับ

ในเว็บ http://www.thanni.com/index.php?zeni...x&filter_id=22

มันเชื่อถือได้ไหมครับ

Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 2,960 บาท
              Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 5,390 บาท

มันใช่ราคาจริงหรือป่าวครับ ไม่แน่ใจเพราะว่าเมื่อปลายเดือนเมษาไปดูที่ 1000 ทิพ ราคาของ
              Corsair VS 2GB 667 อยู่ที่ประมาณ 6000 กว่าบาท พอมาเปิดเว็บนี้ดูตกใจครับ ทำไมมันลดเยอะจัง

Comment

Originally posted by oop View Post
                ยี่ห้อ Corsair นี่ต้องใช้อันไหนครับระหว่าง Value Select กับ XMS พอดีจะซื้ออยู่เหมือนกัีนครับ

ในเว็บ http://www.thanni.com/index.php?zeni...x&filter_id=22

มันเชื่อถือได้ไหมครับ

Corsair Value Select 2GB (2x 1GB) DDR2 667 2,960 บาท
                Corsair XMS2 2GB (2x 1GB) DDR2 800 5,390 บาท

มันใช่ราคาจริงหรือป่าวครับ ไม่แน่ใจเพราะว่าเมื่อปลายเดือนเมษาไปดูที่ 1000 ทิพ ราคาของ
                Corsair VS 2GB 667 อยู่ที่ประมาณ 6000 กว่าบาท พอมาเปิดเว็บนี้ดูตกใจครับ ทำไมมันลดเยอะจัง
                แรมมันราคาลงครับไม่ต้องตกใจ ราคาประมาณนี้แหละ

Comment

667อีกเสียงคุ้มค่า สกิดนิด เกิน 800

Comment

ตามที่ทุก ๆคนได้บอกไป 667

Comment

667 กำลัง จะซื้อครับ

Comment

Working...
                      X