overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 27

Thread: ใครเปิดร้านซ่อมคอม รับผมไปฝึกงานหน่อยครับ

OverclockZone Member

Default ใครเปิดร้านซ่อมคอม รับผมไปฝึกงานหน่อยครับ

ต้องการฝึกงานร้านซ่อมคอมครับ เริ่มเมื่อไรก้อได้ถึงเดือนสิงหาคมครับ พอดีแม่กับพี่ที่บ้านยื่นเงื่อนไขให้ไปทำงานก่อนถึงสิงหาเพื่อหาประสบการณ์ก่อน แล้วจะให้กู้เงินทำร้านเกมส์ใครพอจะรู้จักที่ไหนก้อแนะนำได้นะครับขอบคุณงับ

OverclockZone Member Ejizen's Avatar

คงต้องลงอสึกษากับคอมตัวเองอ่าคับ ซื้อมาประกอบเอง แกะ แงะๆ ไม่พังก่ดูแลร้านเกมได้แล้วมั้งคับ

Spec manager wikorn's Avatar
    FB:wikorncom thailand www.wikorncom.com

มี PASSTIME ทุกวันอังคารให้ผมทำบ้างใหมครับ

OverclockZone Member sirapob's Avatar

ไปเรียนดีกว่ามั้ยครับ ไปฝึกงานใครเค้าจะมีเวลามาสอนครับ คนที่ทำงานเค้าก็เรียนมาทั้งน้าน ให้เค้าสอนกว่าจะทำเองได้คงนานเลย...ใบรับรองก็ไม่มี

ออ ไม่อยากได้ใบรับรองอะไรหรอกงับ ทำอะทำได้บางครับแต่ไม่มีประสบการณ์ จะไปเรียนก้อตังเก็บเหลือไม่มากก้อเลยอยากได้ที่ๆ เค้าพอจะรับคนฝึกงาน ว่างๆ ค่อยสอนก้อได้

A_IT's Avatar
    ดอนเมือง,งามวงศ์วาน,แจ้งวัฒนะ

ผมมาฝึกงาน เขายังไม่สอนเลย อาศัยดู ๆ ลองผิดลองถูก เดี๋ยวก็ทำได้คับ

เอาประสบการณ์ต้องทำเองครับ แบบว่าทำให้มันพังบ่อยๆ แล้วก็ซ่อมเองบ่อยๆอ่ะ จะเป็นมากกว่าครับ ไม่งั้นก็ไปยืนดูเค้าทำที่ฝึกงานเหรอ มันยากนะครับ ไม่มีใครมาสอนเราแน่นอน ไม่มีเคสตายตัวว่าอาการนี้แก้แบบนี้แล้วหาย 100% ถ้าทำไปแล้วไม่เวิก นั่งงงเป็นไก่ตาแตก บางอย่างต้องใช้เซนส์เอายิ่งแย่เลย

ต้องการนักศึกษา ฝึกงาน ร้านคอมพิวเตอร์ หรือ ว่า เรียน ภาคเช้า และต้องการหารายได้ช่วงบ่าย ติดต่อ 0839148090

OverclockZone Member Pikba's Avatar

Quote Originally Posted by wikorn View Post
    มี PASSTIME ทุกวันอังคารให้ผมทำบ้างใหมครับ
    เหอๆ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

แค่ร้านเกมไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ ไปศึกษาเรื่องเกมดีกว่า ทำไงเกมจะแลนกันได้ เมื่อไม่ได้ต้องทำไง เกมเล่นไม่ได้ต้องทำไง ร้านเกมปัญหาส่วนมากมันจะอยู่ที่เกมมากกว่านะ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    ไปเรียนดีกว่ามั้ยครับ ไปฝึกงานใครเค้าจะมีเวลามาสอนครับ คนที่ทำงานเค้าก็เรียนมาทั้งน้าน ให้เค้าสอนกว่าจะทำเองได้คงนานเลย...ใบรับรองก็ไม่มี
    ใครมีแนะนำบ้างหล่ะครับ ขอรายละเอียดด้วยย

OverclockZone Member goba13324's Avatar

เมื่อวานผมเพิงไปสมัครมา เรียนที่เซียรรังสิตคับ เรียนทั้งซ่อมอัพเกดอื่น 3500คับใช้เวลาเรียน 48ชมคับมีเวราให้เราเลือกด้วยว่าจะเรียนตอนไหน เรียนไม่รู้เรื่องมาเรียนได้ใหม่ฟรีคับท่าน สนป่าวคับยังไม่เต็มเรยครบ12เริ่มเรียน ไครเคยมาเรียนแล้วบ้างบอกที เออ ชื่อโรงเรียนช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ ในเซียรมี2ที่คับ

OverclockZone Member MinzaTP's Avatar

ผม ดูข่าว เห็น ศูนย์ฝึกอาชีพ ที่วัดอะไรสักแห่ง ดูในข่าว ดันลืมซะและเรา

ขอโทษทีครับ วัดอะไรสักอย่าง

ผมจำได้ลางๆว่า รถเมล์ยูโร(สีส้ม) สาย80 ลงหน้าโรงเรียนพอดี ค่าเรียน 300 กว่าบาทครับ

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

จะว่าไปแล้ว เรื่องทำนองนี้ บางอย่างมันสอนกันไม่ได้ครับ แต่ไอ้ประเด็นใหญ่ๆมันก็พอจะสอนกันได้บาง ถ้ายังไงมันก็ต้องหาประสพการณ์เองอยู่แล้วแหละครับ ครึ่งหนึงมาจากตัวเอง แล้วก็อีกครึ่งหนึ่งมาจากบอร์ด OCZ นี่แหละ แหล่งความรู้ชั้นยอด....

ปล. ผมก็ว่างอยู่ทุกวัน แล้วก็เปิดรับซ่อมคอมนิดๆหน่อยๆ ส่วนมากจะว่าง จะให้สอนก็ได้นะครับ เพราะวันๆนั่งตบยุงอยู่แล้ว

เรียนที่ไหนดีที่สุดรู้ป่าว

เรียนใน overclockzone นี่แหละครับ

ปล้วกลับไปเล่นกับคอมตัวเอง ลองผิดลองถูกไป

จบ

OverclockZone Member converseboy's Avatar
    Ubonratchatani 34000

Quote Originally Posted by oil_metal View Post
    เรียนที่ไหนดีที่สุดรู้ป่าว

เรียนใน overclockzone นี่แหละครับ

ปล้วกลับไปเล่นกับคอมตัวเอง ลองผิดลองถูกไป

จบ

ห้อง สมุดสีเขียว -*-

OverclockZone Member parnatiwat's Avatar

เว็ปนี้ สอนทุกอย่าง ค่อยๆ เรียนรู้ครับ

OverclockZone Member MuMaZor's Avatar

Quote Originally Posted by converseboy View Post

ห้อง สมุดสีเขียว -*-

+1 ครับ ติดหนี้บุณคุญเว็บ+ทุกๆท่านเลย

ลายเซ้นรูปนี้sunnyน่ารักมากเลยอ่ะ SNSDต้องsunnyนี่หล่ะ อิอิ

Quote Originally Posted by parnatiwat View Post
    เว็ปนี้ สอนทุกอย่าง ค่อยๆ เรียนรู้ครับ
    +อีก1 เป็นมากกว่าเว็บบอร์ดจริงๆ

OverclockZone Member TheVOshow's Avatar

แนะนำ

แสงทองโทรทัศน์ คับ หา google ดู ศิษย์โรงเรียนนี้มีทั่วประเทศ

มีคอร์สระยะสั้นด้วย 1 เดือน 2 เดือน

อย่าเห็นว่าเป็นศูนย์ฝึกกระจอกๆล่ะ คนที่ซ่อม ทีวี คอม เก่งๆมาจากโรงเรียนนี้ทั้งนั้น

20 กว่าปีแล้วมั้งที่เปิด

OverclockZone Member Yakuzaa's Avatar
    ไม่ว่าชื่อเสีย หรือ ชื่อดี ชั้นจะต้องให้โลกได้รู้จักชื่อของชั้น

เปิดร้านเกมไม่ต้องเรียนครับ ใครๆก็เปิดได้เอาแค่ซ่อมคอมเป็นก็พอ ดูว่าอาการอย่างนี้เปงเพราะอะไร
    ซึ่งมันไม่มีสอนที่ไหน มีแต่ต้องหาเอาเองครับ

ท่านหาทางสนิทกันลูกค้าดีครับ จะได้มีคนเล่นเยอะๆ กันเอง

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks