Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเปิดร้านซ่อมคอม รับผมไปฝึกงานหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเปิดร้านซ่อมคอม รับผมไปฝึกงานหน่อยครับ

ต้องการฝึกงานร้านซ่อมคอมครับ เริ่มเมื่อไรก้อได้ถึงเดือนสิงหาคมครับ พอดีแม่กับพี่ที่บ้านยื่นเงื่อนไขให้ไปทำงานก่อนถึงสิงหาเพื่อหาประสบการณ์ก่อน แล้วจะให้กู้เงินทำร้านเกมส์ใครพอจะรู้จักที่ไหนก้อแนะนำได้นะครับขอบคุณงับ

คงต้องลงอสึกษากับคอมตัวเองอ่าคับ ซื้อมาประกอบเอง แกะ แงะๆ ไม่พังก่ดูแลร้านเกมได้แล้วมั้งคับ

Comment

มี PASSTIME ทุกวันอังคารให้ผมทำบ้างใหมครับ

Comment

ไปเรียนดีกว่ามั้ยครับ ไปฝึกงานใครเค้าจะมีเวลามาสอนครับ คนที่ทำงานเค้าก็เรียนมาทั้งน้าน ให้เค้าสอนกว่าจะทำเองได้คงนานเลย...ใบรับรองก็ไม่มี

Comment

ออ ไม่อยากได้ใบรับรองอะไรหรอกงับ ทำอะทำได้บางครับแต่ไม่มีประสบการณ์ จะไปเรียนก้อตังเก็บเหลือไม่มากก้อเลยอยากได้ที่ๆ เค้าพอจะรับคนฝึกงาน ว่างๆ ค่อยสอนก้อได้

Comment

ผมมาฝึกงาน เขายังไม่สอนเลย อาศัยดู ๆ ลองผิดลองถูก เดี๋ยวก็ทำได้คับ

Comment

เอาประสบการณ์ต้องทำเองครับ แบบว่าทำให้มันพังบ่อยๆ แล้วก็ซ่อมเองบ่อยๆอ่ะ จะเป็นมากกว่าครับ ไม่งั้นก็ไปยืนดูเค้าทำที่ฝึกงานเหรอ มันยากนะครับ ไม่มีใครมาสอนเราแน่นอน ไม่มีเคสตายตัวว่าอาการนี้แก้แบบนี้แล้วหาย 100% ถ้าทำไปแล้วไม่เวิก นั่งงงเป็นไก่ตาแตก บางอย่างต้องใช้เซนส์เอายิ่งแย่เลย

Comment

ต้องการนักศึกษา ฝึกงาน ร้านคอมพิวเตอร์ หรือ ว่า เรียน ภาคเช้า และต้องการหารายได้ช่วงบ่าย ติดต่อ 0839148090

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  มี PASSTIME ทุกวันอังคารให้ผมทำบ้างใหมครับ
                  เหอๆ

Comment

แค่ร้านเกมไม่ต้องถึงขนาดนั้นครับ ไปศึกษาเรื่องเกมดีกว่า ทำไงเกมจะแลนกันได้ เมื่อไม่ได้ต้องทำไง เกมเล่นไม่ได้ต้องทำไง ร้านเกมปัญหาส่วนมากมันจะอยู่ที่เกมมากกว่านะ

Comment

Originally posted by sirapob View Post
                      ไปเรียนดีกว่ามั้ยครับ ไปฝึกงานใครเค้าจะมีเวลามาสอนครับ คนที่ทำงานเค้าก็เรียนมาทั้งน้าน ให้เค้าสอนกว่าจะทำเองได้คงนานเลย...ใบรับรองก็ไม่มี
                      ใครมีแนะนำบ้างหล่ะครับ ขอรายละเอียดด้วยย

Comment

เมื่อวานผมเพิงไปสมัครมา เรียนที่เซียรรังสิตคับ เรียนทั้งซ่อมอัพเกดอื่น 3500คับใช้เวลาเรียน 48ชมคับมีเวราให้เราเลือกด้วยว่าจะเรียนตอนไหน เรียนไม่รู้เรื่องมาเรียนได้ใหม่ฟรีคับท่าน สนป่าวคับยังไม่เต็มเรยครบ12เริ่มเรียน ไครเคยมาเรียนแล้วบ้างบอกที เออ ชื่อโรงเรียนช่างเทคนิคคอมพิวเตอร์ ในเซียรมี2ที่คับ

Comment

ผม ดูข่าว เห็น ศูนย์ฝึกอาชีพ ที่วัดอะไรสักแห่ง ดูในข่าว ดันลืมซะและเรา

ขอโทษทีครับ วัดอะไรสักอย่าง

ผมจำได้ลางๆว่า รถเมล์ยูโร(สีส้ม) สาย80 ลงหน้าโรงเรียนพอดี ค่าเรียน 300 กว่าบาทครับ

Comment

จะว่าไปแล้ว เรื่องทำนองนี้ บางอย่างมันสอนกันไม่ได้ครับ แต่ไอ้ประเด็นใหญ่ๆมันก็พอจะสอนกันได้บาง ถ้ายังไงมันก็ต้องหาประสพการณ์เองอยู่แล้วแหละครับ ครึ่งหนึงมาจากตัวเอง แล้วก็อีกครึ่งหนึ่งมาจากบอร์ด OCZ นี่แหละ แหล่งความรู้ชั้นยอด....

ปล. ผมก็ว่างอยู่ทุกวัน แล้วก็เปิดรับซ่อมคอมนิดๆหน่อยๆ ส่วนมากจะว่าง จะให้สอนก็ได้นะครับ เพราะวันๆนั่งตบยุงอยู่แล้ว

Comment

เรียนที่ไหนดีที่สุดรู้ป่าว

เรียนใน overclockzone นี่แหละครับ

ปล้วกลับไปเล่นกับคอมตัวเอง ลองผิดลองถูกไป

จบ

Comment

Working...
                              X