Announcement

Collapse
No announcement yet.

ว่าด้วยเรื่อง คุณภาพ ของภาพ... R600 vs G80

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ถ้าไม่มีลูกศรชี้ นี่แยกไม่ออกนะเนี่ย

Comment

Originally posted by Macro View Post
      GF8800GTS THF9 GeForce 8800GTS, 640MB 513/15840 MHz
      16,900
      ATI HD2900XT Radeon HD2900XT, 512MB DDR3
      16,450

เทียบราคาจริงๆด้วย
      ตัวบนแรงกว่าไหงสู้ไม่ได้ Clock RAM ตั้ง 15840 MHz

Comment

เอ่อ

มันเห็นไม่ชัดเจนอ่ะครับ เรียกความแตกต่างมิได้

แล้วธรรมดาขับรถเร็วแบบนั้น ไอตรงลูกศรใครเค้าจะไปสังเกตสังกากันละครับ ผมละสงสัยจริง...

Comment

ความเร็วของ คอร์ รึ ของ แรม ไม่มีผล ต่อคุณภาพ ของภาพคับ มันมีผล ต่อจำนวนภาพต่อวินาทีเท่านั้น

งั้นเรามาดู spec. ของสองการ์ดกัน

Comment

คุณภาพของภาพมันแตกต่างกันอยู่แล้ว 8800GTS ออกมาเมื่อวานหรือเปล่าครับอยากรู้
            ส่วน HD2900XT ออกมาทีหลังถ้าเกิดทำได้ไม่ดีกว่า 8800GTS คงต้องกลับไปทำการบ้านใหม่ละครับ
            และที่สำคัญยังมีการกินไฟแบบถล่มผู้ใช้อีก ผมว่า 2900 ยังสอบไม่ผ่านและที่สำคัญนี่มันรุ่นท็อปสุดของมัน จะว่าเปรียบเทียบที่ราคามันก็ถูกหรือจะมองทางด้านรุ่นสูงสุดเปรียบรุ่นต่ำกว่ามันก็ถูกเหมือนกัน

Comment

สำหรับผมนะครับ พูดตามตรงว่าด้วยหลายๆเรื่องแล้ว ถ้าภาพต่างกันแค่นี้จริงๆ แต่frame rate สู้ 8800GTS ไม่ได้ ผมคงเล่น 8800GTS อะคับ เพราะ ว่าเล่นเกมส์หนักๆได้ลื่นกว่า - - เพราะ ภาพต่างกัน เหมือนกับได้คะแนน 9.5 กับ 9.3 นิดๆ หน่อยๆ เอง

Comment

มันก็จริงครับเป็นใครก็ต้องเลือกลื่นกว่า

แต่บางทีเวลาเลี้ยวโค้งมองไปสุดถนนเห็นเป็นหยักๆ ก็เซ็งอยู่ล่ะครับ

ถ้าเปรียบเทียบเฟรมเลท=หน้าตา คุณภาพ=รูปร่าง จะเลือกผู้หญิงแบบไหนดีน้า

Comment

อืม...หากันจนเจอ มีความพยายามจริงๆ อุอุ

Comment

ภาพสมูทดี ตรงลูกศรหนะถ้าไม่สังเกต สมูทEเบบี้เฟซ

Comment

ต้องใช้ตาเทพดูครับ

ผมยังเห็นต่อไปว่า ใบไม้ของ R600 เรียงใบได้สวยกว่าครับ

Comment

ลองเทสเกมอื่นดูมั่งสิครับ

Comment

Originally posted by kapook View Post
                          คุณภาพของภาพมันแตกต่างกันอยู่แล้ว 8800GTS ออกมาเมื่อวานหรือเปล่าครับอยากรู้
                          ส่วน HD2900XT ออกมาทีหลังถ้าเกิดทำได้ไม่ดีกว่า 8800GTS คงต้องกลับไปทำการบ้านใหม่ละครับ
                          และที่สำคัญยังมีการกินไฟแบบถล่มผู้ใช้อีก ผมว่า 2900 ยังสอบไม่ผ่านและที่สำคัญนี่มันรุ่นท็อปสุดของมัน จะว่าเปรียบเทียบที่ราคามันก็ถูกหรือจะมองทางด้านรุ่นสูงสุดเปรียบรุ่นต่ำกว่ามันก็ถูกเหมือนกัน
                          ส่วนตัวผมว่าน่าจะเทียบรุ่นได้กับ 8800GTX อะครับแต่ว่าราคามั้นกลับมาอยู่ในช่วงของ 8800GTS ซะงั้นโดยรวมผมว่า 8800GTX มีภาษีเหนือกว่าในเรื่องของการบริโภคพลังงานกับ FSB แต่ก็ไม่มากนักส่วนในเรื่องของภาพที่ให้อันนี้ส่วนตัวชอบ HD2900XT มากกว่า ส่วนรุ่นใหญ่ๆก็เห้นมีผลทดสอบออกมาเฉพาะ G8 เองครับแรงมากเรียกว่าแรงสุดในตอนนี้เลยก็ได้พลังงานก็บริโภคเยอะขึ้นอีกแถมราคาก็สูง....ตอนนี้ก็ต้องรอละครับว่า ATI จะออกเอา HD2900XTX หรือ HD2950XTX มาแก้เกมส์ได้มั้ย
                          Last edited by NSign; 16 May 2007, 10:52:03.

Comment

แทบไม่ต่างกันเลย ถ้าไม่สังเกตุดีๆ (มากๆ) มีเกมอื่นอีกไหมคับ อยากลองดูอีกว่าจะเป็นไง

Comment

Pineline ดีกว่า streamprocessor เนอะ

Comment

ใน 2900 อยากให้สังเกตที่ล้อของ Porshe ดูครับ เห็นการสะท้อนของแสงอาทิตด้วย แต่ 8800 ไม่เห็น
                                โดยเฉพาะล้อหลัง ลองสังเกตดู

Comment

Working...
                                X