Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU ผมทำไมมันวิ่งไม่เต็มครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU ผมทำไมมันวิ่งไม่เต็มครับ

คือผมใช้E 6600 อยู่ 2.4Ghz แต่ดุใน CPU-z มันวิ่งแค่ 1.6 เองครับ ต้องทำยังไงให้มันวิ่งเต้มครับผม

speed step เลยทำให้เป็นงั้น ใช้งานหนักแล้วเดี๋ยวก็เห็นเอง

อยากให้เต็มตลอดก็ยกเลิกใน bios ที่ C1E กับ Intel Speedstep

Comment

โอ้ ขอบคุณมากครับ แหะๆ เร็วดีจริงๆ ขอบคุณมากนะครับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
        speed step เลยทำให้เป็นงั้น ใช้งานหนักแล้วเดี๋ยวก็เห็นเอง

อยากให้เต็มตลอดก็ยกเลิกใน bios ที่ C1E กับ Intel Speedstep
        ^
        ตามนี้ 555
        ลอกๆๆๆๆๆ

Comment

Working...
        X