overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 17 of 17

Thread: โอย...... โนตบุค มีฝุ่นเข้าอ่ะครับ กลุ้ม

OverclockZone Member dear.de's Avatar
    เชียงใหม่ ไทยแลนด์

Default โอย...... โนตบุค มีฝุ่นเข้าอ่ะครับ กลุ้ม

โนตบุคฝุ่นเข้าหน้าจอ่ะครับ ใครเป็นบ้าง ตอนแรกนึกว่า dead pixel ที่จริงมันคือเส้นผม

ผมแค่เปิดฝาโนตบุคแล้ว ตอกๆๆๆๆ จากด้านนอก แล้วมันก็ร่วงไปอ่ะครับ

แต่ปัญหามันคือเข้าไปได้ไง และ ฝุ่นที่เล็กๆ จริงๆ มันตอกไม่ออกเพราะมันเบามาก

มีใครเคยเป็นแบบนี้ป่าวครับ ถ้ามีแนะนำผมหน่อยควรทำไงดี
    Last edited by dear.de; 16 May 2007 at 00:20:01.

OverclockZone Member curioz's Avatar

ตายละวา รหัสบอดี้เดียวกันด้วย
    ผมว่ายังไงลองเข้าศูนย์ให้เค้าเช็คดูดีกว่าครับ ที่อื้อจื่อเหลียงอะครับ
    เพราะว่า บางทีถ้ามีรูรั่ว ตรงมุมไหน จะได้ลองไปให้เค้าปิดๆ หรือปัดๆฝุ่นจากด้านในจะดีกว่านะครับ
    ว่าแต่.........เก็บรักษาเครื่องไว้ยังไงบ้างอะครับ คือไม่ได้ว่าเก็บเครื่องไม่ดีนะครับ แต่อยากสอบถามครับ
    เผื่อจะได้ข้อมูลอื่นเพิ่มเติมครับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

ของผม เอาปั้มลม เป่ามันเลยครับ สะอาด ^^

ไล่ได้แต่ฝุ่น อยากไล่สนิมจัง เริ่มจาขึ้นบอร์ดแล้ว

OverclockZone Member dear.de's Avatar

ตะก่อนเอาโนตบุคใส่กระเป๋า เอาด้าน แบตเตอรี่ลงก็ไม่เป็นไรครับ

แล้วผมก็เริ่มเอาด้าน touch pad ลงได้ซักพักก็เริ่มเห็นมันมีอ่ะครับ

เดี่ยวถ้าว่างๆ จะเริ่มเอาไปถามดู ไม่ค่อยเครียดเท่าไหร่ละ ใช้มาเป็นปีคงจะมีบ้างนิดหน่อยไม่เป็นไร

OverclockZone Member sirapob's Avatar

เหมือนผมเลยครับ ผมร่วงใส่เครื่องแล้วไปโผล่ที่หน้าจอมอนิเตอร์ เอาไงก็ไม่ออก เหมือนเรื่อง the Ring เคยเห็นป่าว

Quote Originally Posted by sirapob View Post
    เหมือนผมเลยครับ ผมร่วงใส่เครื่องแล้วไปโผล่ที่หน้าจอมอนิเตอร์ เอาไงก็ไม่ออก เหมือนเรื่อง the Ring เคยเห็นป่าว

แต่ผมตอกๆ จากด้านนอก(อีกฝั่งหนึ่งของจอก็ออกนะครับ)

มันก็ออกนะ

ถ้าส่งไปเคลมนี่นานป่าว ใครเคยส่งบ้างเอ่ย
    Last edited by dear.de; 17 May 2007 at 00:04:26.

OverclockZone Member curioz's Avatar

ผมเอาด้าน battery ลงตลอดเหมือนกันครับ
    อ้อผมแนะนำอีกอย่าง ถ้ามีไดร์เป่าผมแบบไดร์ช่างทำผมอะคับ มันจะปรับให้เป็นลมเย็นได้
    ใช้แบบนั้นเลยครับ วันนี้ผมเอาไดร์แฟน เป่า ฝุ่นหายหมด เรียบร้อย รวดเร็วดีด้วยครับ
    อ้อ แนะนำว่าพวกฟองน้ำอะไรในกระเป๋าเอาออกด้วยก็ดีนะครับ ผมว่ามันดูดฝุ่นไว้ มันเลยไปเกาะที่เครื่อง(วันนี้โดนมา)

ส่วนเรื่องเข้าศูนย์ ไม่เคยเข้าเหมือนกันครับ ภาวนา อย่าให้เจอปัญหา อิอิ

Nb v3229au
    Guest

ของผมก่อนใส่กะเป๋ามันจะมีกะป๋าอีกใบให้ใส่ ผมมันก็คงกนได้นิดหน่อยอ่ะน่ะ บวกกันกระแทกด้วย
    ลองหาซื้อมาดูสิครับ

ของผมเคยส่งเคลม deadpixel จากเชียงใหม่ไปกทม. เกือบ 11 วันได้ครับ

Quote Originally Posted by นมช็อคโกแล็ต View Post
    ของผมเคยส่งเคลม deadpixel จากเชียงใหม่ไปกทม. เกือบ 11 วันได้ครับ

เร็วมากนะครับนั่น จากเชียงใหม่เลย แค่ 11 วันเองอะ โคตรเร็วครับ ขอบอก

OverclockZone Member เอวัน's Avatar

หมดปะกันยังครับ ถ้าหมดแกะเลยครับแล้วใช้แปลงข่นอ่อนๆปัดครับ

Mod ภูธร Sakuder's Avatar
    อ.เมือง นครราชสีมา USER ID : 27

แนะนำอีกวิธีนึง คือ ใช้เทปใส แปะในที่ ที่จะทำความสะอาด แปะลอก แปะลอก ,ได้ผลดีครับ โดยเฉพาะกับจอโทรศัพท์มือถือ

ถ้าเป็นจอ LCD คอมพิวเตอร์ ก็หาเทปใสที่หน้ากว้างๆ มาใช้ สะอาดเร็ว ทันใจครับ

โพสกระทู้ติด ๆ ภายใน 30 นาทีโดยไม่จำเป็น โพสโฆษณาในที่ที่ไม่ได้รับอนุญาติ
    โพสที่ละเมิดลิขสิทธิ์ โพสการเมือง โพสทะเลาะ โพสลามก ฯลฯ
    หรือโพสผิดกฏ กติกา มารยาทอื่น ๆ พบเห็นโปรดช่วยแจ้ง โดยกด ที่โพสนั้นๆ

ยังไม่หมดประกันครับ เดี่ยวถ้าใกล้หมดซักเดือนส่งไปดีกว่า

11 วันไม่มีคอมนี่ก็เหมือนขาดใจนะครับ

Quote Originally Posted by dear.de View Post
    ยังไม่หมดประกันครับ เดี่ยวถ้าใกล้หมดซักเดือนส่งไปดีกว่า

11 วันไม่มีคอมนี่ก็เหมือนขาดใจนะครับ
    ทำใจนิดนึงคับ ดีกว่าเคลมเป็นเดือนกว่าจะได้ แต่ผมว่ากรณีของคุณ dear.de ไม่น่าจะต้องรอรับเครื่องทีหลังนะครับ
    แค่แกะออกมาเช็คดูแค่นั้นเองอ่า

OverclockZone Member pingpui's Avatar

เคลมอ่ะ หลายวันอยู่

คือว่าส่งให้ร้านแกะออกเช็ดให้ใช่ป่าว ครับ

ผมเข้าใจถูกป่าวเนี่ย
    เพราะแกะเอง ไม่กล้า แหะๆ

ส่งไปเคลมแล้วครับ ตั้งแต่วันศุกร์ สรุปคือ เปลี่ยนหน้าจอให้ครับ เค้าเปลี่ยนหน้าจอใหม่เลย

ตอนนี้ไม่ได้อยู่กะมัน สองวันนี่ คิดถึงมันจังเลย คงได้อีกทีวันพฤหัส เพราะเค้าบอกว่าอาทิตย์นึง

Bookmarks

Bookmarks