Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา window deleyed write failure ทำยังไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา window deleyed write failure ทำยังไงดี

ผมใช้ AMD Athlon x2 3800+
    Asus M2N-E bios 0305
    Hdd Weatern 160 sata ii NCQ
    ram G.skill phu1 6400 512GBx2
    vga spark 7600gs ddr3
    มีแจ้งเตือนปัญหา window deleyed write failure ทำยังไงดี
    แก้ ไม่เอา write cache แล้วก็ยังเป็น ครับ ช่วยทีนะT-T

ใช้พวกอุปกรณ์ USB อะไรบ้างหรือเปล่า
    อย่าง HDD External

Comment

อาการเหมือนกับกะลัง Access ข้อมูลที่อุปกรณ์จำพวก USB Drives แล้วมันหาอุปกรณ์เหล่านั้นไม่เจอกระทันหัน เช่นสาย USB หลุด ไฟจากพอร์ต USB ไปเลี้ยง USB HDD External หรือ USB HUB ไม่พอ(ต้องใช้ Adaptor ช่วยจ่ายไฟ 5 Volt แทนไฟจากพอร์ต USB) หรือ Driver USB มีปัญหา เป็นต้นครับ

Comment

เหมือน hdd กำลังจะเสียนะ

Comment

ผมใช้ จอยเกมps ไว้เล่น PES 6 ครับ 2 จอย
          มันเกี่ยวกับ driver เมนบอดไหม

Comment

ลงไดร์เวอร์ของ USB 2.0 ไปหรือยังครับ ของผมก็เคยเป็น เสียบ HDD External แล้วมันจะขึ้นครับ ก็เลยเข้าไปดูที่ Device Manager พอดีไปเห็นเครื่องหมายตกใจและก็มีชื่อ unknown deviceขึ้น ก็เลยนึกขึ้นมาได้ว่ายังไม่ได้ลง ก็เลยลงไป เสร็จแล้วก็ลองเสียบอีกทีก็ไม่ขึ้นข้อความนี้แล้วครับ

ตัวไดร์เวอร์ USB2.0 มันมีอยู่แล้วใน XP[Service Pack2]แต่บางทีมันไม่ลงให้ เราก็ต้องไปลงเองน่ะครับ

Comment

ลองลง Driver USB 2.0 กดลงแล้ว มันไม่ลงให้ครับ

Comment

หรือว่า M/B M2N-E มีปัญหากับ SATA II หรือไฟผมไม่พอ DEluxe 420 w

Comment

Working...
                X