Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU แรงๆ..มันช่วยให้เล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นจริงๆ...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU แรงๆ..มันช่วยให้เล่นเกมส์ได้ลื่นขึ้นจริงๆ...

พิสูจน์มาแล้วกับตัวเอง....หลังจากตัวก่อนผมใช้ PD915 2.8GHz...เล่นเกมส์ COH..ปรับได้ไม่สุดบางอ๊อฟชั่น...เล่นไปแล้ว มันหน่วงๆชอบกล...แต่พอหลังจากเปลี่ยนมาใช้ C2D E6420 เล่นอีกที คราวนี้ปรับสุดๆหมดทุกอย่าง..ผลคือ คนละเรื่องเดียวกันเลย..สปีดเกมส์เร็วขึ้นมากๆ จนน่าตกใจ..ลื่นหัวแตก ภาพสวยมากๆ....อิอิ...นี่ขนาดผมใช้แบบเดิมๆ โดยไม่ OC นะเนี่ย...เลยคิดว่าตอนนี้คงไม่จำเป้นต้อง OCเลย...เล่นแบบเดิมๆก้สุดยอดแล้ว...เก็บตังส์รอเปลี่ยน GF 8800 อย่างเดียว..555
    Last edited by armyman; 16 May 2007, 12:36:38.

อ่านไปอิจฉาไป อิอิ ของผมยังsempronอยู่เลย ถึงว่าสิเทสเฟรมเรตเกมส์ F.E.A.R. แบบเปิดmaximun ได้ min 33 avr 50+ max 80+ แต่พอเล่นจริงเดินไม่ได้เลย T-T

Comment

เทสในเกมส์FEAR ได้เต็ม 100 % เลยครับ...อิอิ

Comment

6420 อัด ไป 3Ghz โลดด

Comment

Originally posted by tarantula View Post
          อ่านไปอิจฉาไป อิอิ ของผมยังsempronอยู่เลย ถึงว่าสิเทสเฟรมเรตเกมส์ F.E.A.R. แบบเปิดmaximun ได้ min 33 avr 50+ max 80+ แต่พอเล่นจริงเดินไม่ได้เลย T-T
          เห็นด้วยเรามันจน

Comment

เล่น counter ดีกว่า ไม่เคยตุก อิอิ

Comment

เรื่องแรงน่ะมีส่วนครับ แต่ไม่เห็นผลมากกว่าตัว VGA กับ แรม

ส่วนเรื่องภาพสวยอันนี้ไม่น่าเกี่ยวน่ะครับ

Comment

อิจฉา โว้ย

Comment

CPU ก้อมีผลเน่อครับ
                  เฟรมเรตอาจไม่เห็นผลเท่าไหร่ แต่ความลื่นไหลนี่เห็นแน่
                  เพราะเรื่อง physics นี่มันก้อใช้ซีพียูคำนวณครับ

Ps.จะหาซีพียู 939 แรงๆ มาใส่ หรือรอเปลี่ยนยกบอร์ดเลยดีหนอ กลุ้มจริงๆ -*-

Comment

เห็นด้วยครับ
                    เมื่อก่อนผมคิดว่าสำคัญแค่แรมกับการ์ดจอ

แต่หลังจากลอง system เดิมๆ แต่เปลี่ยน CPU
                    ตอนนี้ผมให้ CPU สำคัญเท่าๆกับการ์ดจอแล้วครับ

Comment

CPU มีผลมากๆ พอสมควรนะจ๊ะ ยิ่ง AI เยอะๆ นี่เห็นผลเลย นะ

การที่จะเล่นเกมส์ให้ลื่นไหล น่ะ อย่างแรกที่เราจะคิดถึงเลย และเป็นพระเอกของงาน นั่นก็คือ การ์ดจอ ครับ ภาพจะสวยไม่สวย กระตุกหรือลื่นไหล ตรงนี้มีผลอย่างชัดเจน

ปัจจัยต่อมาก็คือ CPU ยิ่งประมวลผลเร็ว ก็ยิ่งลื่นนะครับ และเลี้ยง AI ได้ทีละเยอะๆ ด้วย

และจากนั้น ก็คือ RAM ซึ่งตรงนี้ หลายคนอาจจะมองข้ามไป RAM ถ้าจะให้ดี น่าจะมีเนื้อที่ให้มากเข้าไว้ Bus สูงๆ ไว้ก็ยิ่งดี นะครับ

Comment

ลองกับ STALKER อีกที...มันเล่นได้ลื่นมาก ไม่มีกระตุกเลย..ผิดกับตอนที่ใช้ PD915..ตัวนี้ไปไม่ไหวเลย..บนระบบเดียวกันครับ....

Comment

อิจฉาจังเยย เรายัง 939 3200+ อยู่

Comment

อ้าว....
                            แล้ว X2 3800 + 8600GT มันจะรอดไหมเนี่ย ถ้าไม่รอดจะได้ไม่ไปซื้อแผ่นมาเล่นอ่ะ

Comment

Originally posted by Dio View Post
                              อ้าว....
                              แล้ว X2 3800 + 8600GT มันจะรอดไหมเนี่ย ถ้าไม่รอดจะได้ไม่ไปซื้อแผ่นมาเล่นอ่ะ
                              โหลดเดโม หรือตัวเต็มมาเล่นก็ได้นี่.ตามเวปบิทชั้นนำทั่วไป

Comment

Working...
                              X