Announcement

Collapse
No announcement yet.

เลือกจอ 22 Wide ให้ที่ (เฉพาะคนที่ใช้22อย)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เลือกจอ 22 Wide ให้ที่ (เฉพาะคนที่ใช้22อย)

ระหว่าง 226BW

ระหว่างSamSung226BW กับ ASUS Mw221U
    เลือกตัวไหนดี งบไม่สนใจเอาความชัดและคุณภาพค่ะ
    ใครที่ใช้อยู่ช่วยแนะนำที ส่วนตัวชอบASUSเพราะไปดูตัวจริงมาชัดกว่าSamsungมาก อยู่ในที่มืดมันไม่มีGhostเลย ไปดูSamSungมันมีGhostเวลาเปลี่ยนฉากจากสว่างไปมืด

เลยอยากถามคนที่ใช้อยู่ว่า 2ตัวนี้มันมีปัญหางอแงบ้างไหม โดยเฉพาะSamsung เห็นที่ร้านกับหลายคนที่ใช้เค้าบอกมันใช้กับการ์ด8800ต่อDviแล้วภาพมันเบลอ แถมประกัน4จุดขึ้นไป
    AsusประกันZeroจุด แถมมีลำโพงในตัว ฐานและปุ่มกดเป็นอลูมิเนียม
    ส่วนตัวเคยมีปัญหากับ19wideซัมซุงทีนึงเปลี่ยนก็ไม่หาย(ภาพไม่ชัดเบลอ) เลยไม่ค่อยแน่ใจว่ารุ่น226นี้จะเป็นอีกม้ย เห็นบางคนก็บอกยังเป็นบางคนบอกสีเพียน เลยลังเล ช่วยทีค่ะ

สุดท้ายช่วยแนะนำร้านกับราคาทีคะจะไปซื้อวันศุกร์นี้นะค่ะ

Comment

ผมก็เคยถามคำถามนี้เหมือนกันครับ
      คำตอบที่ได้ก็คือ ASUS MW221U

ถ้าได้ร้านที่จะซื้อ ASUS MW221U ช่วย PM. มาบอกด้วยนะครับ

Comment

เอาความชัดและคุณภาพเหรอ งบไม่สน เลือก ซัมซุง 24 นิ้วไปเลยครับ

Comment

ไม่ลอง DELL ไปเลยละครับ อิอิ
          http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=51903

Comment

ไม่สนงบ ไปเอา DELL อีก 1เสียงครับ

**
            ขาย DELL 2407 WFP ของใหม่แกะกล่อง ราคา 26,900 บาท
            Last edited by Macro; 16 May 2007, 16:08:00.

Comment

ถามว่าทำไมต้อง 24 นิ้ว
              ตอบง่ายๆแบบคนไม่ค่อยมีความรู้
              เรื่อง resolution
              24 นิ้วจะได้ 1920 x 1200 ครับ support Full HD คุณเอาไปดูหนังหรือเล่นเกม next-gen ได้สบายๆ
              แต่ 20-22 นิ้วจะได้ 1650 x 1050 ก็จะได้เต็มที่แค่ 720p
              ปัญหาจะไม่เกิด ถ้าคุณไม่ค่อยคลั่ง hi-def มากนัก
              เท่านี้ล่ะครับ จุดได้เปรียบที่ผมพอมองออก..

Comment

ผมใช้ MW221U อยู่ครับ
                ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ยิ่งใช้ยิ่งชอบครับ

ซื้อมา 12400 จากฟอร์จูน เมื่อเดือนก่อน

Comment

Originally posted by CakeWalk View Post
                  ผมใช้ MW221U อยู่ครับ
                  ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น ยิ่งใช้ยิ่งชอบครับ

ซื้อมา 12400 จากฟอร์จูน เมื่อเดือนก่อน
                  รบกวนอีกนิดค่ะใช้กับการ์ด8800แล้วตัวหนังสือมันเบลอไหมคะเดิมใช้ซัมซุงรุ่นนึงมันเบลอศูนย์ซัมซุงเค้าบอกไม่ซับพอร์ทกับการ์ด8800รบกวนทีคะ

Comment

เรื่องเบลอนี่ ตั้ง resolution ไม่ตรงมากกว่า
                    จอใหญ่ ตั้งต่ำไรเงี้ย
                    ไม่สนงบ dell ดีก่า
                    ใน2ตัวนี้ก็ asus

Comment

Originally posted by Macro View Post
                      ถามว่าทำไมต้อง 24 นิ้ว
                      ตอบง่ายๆแบบคนไม่ค่อยมีความรู้
                      เรื่อง resolution
                      24 นิ้วจะได้ 1920 x 1200 ครับ support Full HD คุณเอาไปดูหนังหรือเล่นเกม next-gen ได้สบายๆ
                      แต่ 20-22 นิ้วจะได้ 1650 x 1050 ก็จะได้เต็มที่แค่ 720p
                      ปัญหาจะไม่เกิด ถ้าคุณไม่ค่อยคลั่ง hi-def มากนัก
                      เท่านี้ล่ะครับ จุดได้เปรียบที่ผมพอมองออก..
                      อิอิ เห็นด้วยเลยครับ

Comment

ผมใช้ SUMSUNG 226BW อยู่ครับบอกคำเดียวได้เลยว่าสุดๆ ซื้อมา 11150 บาท ภาพชัดใส ปรับความระเอียด ลองปรับสุดๆ ก็ ok สาย ตา ผมว่า ซัมซูงตัวนี้ ดีสุดครับ เพราะว่าอะไรนั้นเหรอ มันให้ภาพที่คมชัดแล้วก็ ให้ภาพที่เร็วมาก สมคำ ที่มันโคนา ไว้จริงๆครับ ผมใช้กับวินโดว์ vista นะครับ ให้ภาพคมมาก โปรแกรม แถสมีโปรแกรมปรับภาพแบบ ดิจิตอล มาให้ด้วยทำให้เราไม่ต้องปรับอะไรเองเลย ภาพมันจะปรับให้ เองเลยครับ ดีเยี่ยมสุดๆ ตอนนี้ใช้มาได้ 5 วันแล้วครับ ยังไม่มีปัญหาอะไร ผมซื้อมาแบบมั้นใจนะครับ ไม่เทส ไม่ลอง เอามาแกะกล้องเอง ที่บ้าน เอาเป็นว่าตอนนี้ผม ภูมิใจกับมันมากเลยครับ
                        ป.ล. ตอนไปเลือกซื้อ มองหลายตัวอยู่เหมือนกัน แต่จากการ วัดด้วยสายตา ผมว่าตัวนี้ให้ภาพดีที่สุด แล้วก็ หรูที่สุด ราคาก็โอเค ซื้อมาแล้ว รู้สึกว่า ผมจะไม่อยากรุกไปไหนเลย

Comment

Working...
                        X