Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้า SLI ไม่ดีแล้วจะไปมีมันทำไม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

มันไม่ได้แรงเป็น2เท่า แต่ต้องจ่ายเงิน2เท่า และต้องเสียเงินซื้อ supply ดีๆ

+ ตัวเลือก เมนบอร์ด แคบลง และร้อนทวีคูณ

หลายๆ เกมส์ SLI แล้ว FPS ไม่เพิ่มด้วย

และ การ์ด ในปัจจุบัน SLI กัน สู้การ์ดรุ่นที่สูงกว่า เพียงตัวเดียวไม่ได้

Comment

รุ่นสูงสุดที่มีอยู่ปัจจุบันตัวเดียวอาจไม่แรงพอสำหรับใครบางคน

Comment

ถ้าใช้จอหย่ายๆน่าจะคุ้มนะครับ ประมาณว่า22นิ้วขึ้นไป

Comment

SLI ดีนะ ผมว่า เมื่อก่อนผมใช้ 6600GT 2 ตัว ลื่นขึ้นเยอะเลย

Comment

ดีขึ้นนะ ถ้าใช้กับจอใหญ่ ในการ์ดระดับไม่ใหญ่ ดูเนียนขึ้น

แต่ต้องเล่น กับการ์ดพวกรุ่นสุดคุ้มที่ไม่แพงเกิน อย่าง 7900gs ซื้อเพิ่มทีหลังถูกมากมาย

Comment

คะแนนทดสอบก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่หนิคับ ผมว่าน่าจะเป็นเหตุผลทางการตลาดมากกว่า
              ปล. ความคิดส่วนตัวนะคับ กระผมเองก็ใช้การ์ดอ่อนๆๆ X550XT อิอิ....มะมีตังเล่นของสูง

Comment

แล้วบอร์ดที่มี 16x pci-e 2ช่อง กับ 8x pci-e 1ช่อง ไอ้ pci-e8x นั่นมันเอาไว้เสียบการ์ดจออีกตัวเพื่อให้เป้นฟิสิกการ์ดหรือเป็นที่เสียบฟิสิกการ์ดอ่ะ

Comment

มันไม่ได้ไม่ดี
                  มันแค่ไม่คุ้ม

Comment

7900GS SLI แรงได้ใจดี

Comment

มันใช้ได้อย่างมีประสิทธิภาพกับบาง application เท่านั้นครับมันเลยไม่คุ้มยิ่งบวกเหตผล
                      มันไม่ได้แรงเป็น2เท่า แต่ต้องจ่ายเงิน2เท่า และต้องเสียเงินซื้อ supply ดีๆ
                      + ตัวเลือก เมนบอร์ด แคบลง และร้อนทวีคูณ
                      ของคุณbattlecruiser ก็เลยขอแนะนำเป็นส่วนใหญ่ว่ายังไม่เหมาะที่จะซื้อมาทำ SLI กันสองตัวครับ

ส่วนเรื่อง คุ้มหรือไม่ นั้นมันเป็นเรื่องส่วนบุคคล ว่ากันไม่ได้ อยุ่ที่จะเลือกที่จะใช้ไหม หรือจะปฏิเสธ เทคโนโลยีอันนี้ครับ
                      อันนี้ก็ต้องบอกว่าเห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งกับคุณ wikorn ครับ

Comment

Working...
                      X