Announcement

Collapse
No announcement yet.

ส่วนนึงของชีวิตผมจะอยู่หรือจะไป ช่วยที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ส่วนนึงของชีวิตผมจะอยู่หรือจะไป ช่วยที

Harddisk ลูกนี้ผมเก็บงานถ่ายทำตัดต่อหนังสั้นอยู่ในนี้หมดอะครับ เป็นต้นฉบับที่ผมถ่าย ตัดต่อ หลายงาน เก็บไว้คนเดียวเพื่อนคนอื่นไม่มี เศร้าแล้วครับ เวลาเสียบไฟเข้าทำงาน แต่พอเสียบสายซาต้า เครื่องจะเอ๋อทันที แต่ถ้าเสียบแล้วบูทเครื่อง จะเข้าวินโดวแทบไม่ได้ เคยเสียบแล้วมุมจอเด้งนิวฮาร์ดแวร์ แต่เข้ามายคอมก็ไม่มี ไบออสก็เจอ มันจะดังเป็นจังหวะที่พี่ๆคนอื่นพอเดาได้แน่ พอดีบอร์ดเพิ่งเปลี่ยน มีฮาร์ดดิสสี่ลูกทั้งซาต้าและซาต้า2 3ลูกไม่มีปัญหา แล้วจะแก้ไงดีครับ มึนครับ ในนั้นทั้งหมดขอหนังสั้น9ทรชนของผมเพียงแค่เรื่องเดียวเท่านั้นที่มันไม่สามารถหาม้วนถ่ายทำมาดึงเป็นต้นฉบับ ขอบคุณมากๆครับ ขอบคุณล่วงหน้า ได้ไม่ได้เริ่มทำใจไว้หน่อยนึงแระครับ

สำคัญจริง ก็สำคัญจ่ายได้ใช่มั๊ยครับ
    ติดต่อร้านที่รับกู้เลยครับผม ไม่มั่นใจร้าน ก็หาบริษัทที่ไว้ใจได้
    ข้อมูลสำคัญมากๆ ไม่มั่นใจอย่าทำเองเด็ดขาด มิฉะนั้นเกินคาดครับ
    ปล.เตรียมเงินไว้ได้เลยครับ

Comment

งานสำคัญผมหลายปีเหมือนกัน แต่ไฟล์ไม่ใหญ่มาก ประมาณ 400 MB ผมจะ Backup ไว้ทุกๆ 1 เดือน

จริงๆ หลายคนก็ฝากชีวิตไว้กับ HDD เหมือนคุณนี่แหละ ถ้ามีวิธี Backup ไว้ได้ก็ควรทำเอาไว้เลย

แล้วผมเป็นโรคจิตนะ Backup ไปทั่ว ไดร์ฟ D มั่ง ไรท์ลงแผ่นมั่ง ไดร์ C แฟลชไดร์ฟ แบบว่ากลัวจัด

เพราะเคยกู้ข้อมูลส่วนนึงไม่ได้ เพราะมัน Encrypt เอาไว้ คือ เอาออกมาได้ แต่เปิดไม่ได้ ตรงนั้นก็
      เสียเวลาไป 3 เดือน แค่ตอนนั้นก็ท้อแล้วครับ ต้องทำใหม่เกือบหมด ตอนนี้เลยต้อง แบคไว้หลายๆที่

ถ้าข้อมูลใครเยอะจริงๆ ควรมี HDD สำรองสองตัว สำหรับ Backup โดยเฉพาะ

Comment

ขอเอามาลอง กู้ไห้ได้มั้ยครับ กู้ไม่ได้ไม่คิดเงินครับ กู้ได้ขอเเค่ค่าขนมก็พอครับ อิอิ
        Last edited by ZorDor; 16 May 2007, 19:39:16.

Comment

เอาใจช่วยนะครับ แพงหน่อยแต่สำหรับของสำคัญจริงๆมันก็คุ้มครับ

Comment

ลองใช้บริการของ ICU Data ดูนะครับ www.cu.co.th/datarecovery/index.htm

หรือ 086-3038275

ขอให้งานกลับมานะครับ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

Easy Recovery ช่วยท่านได้

Comment

โห น่าเห็นใจมากๆครับ เคยทำหนังสั้นเหมือนกัน เข้าใจเลย เอาใจช่วยครับ

Comment

ขอให้โชคดีนะท่าน

Comment

เอาใจช่วยครับ สู้ๆ

Comment

ถ้าลองหมดแล้วไม่ได้ สงสัยต้องลองพึ่งตู้เย็น+ฝีมือ+ดวง

Comment

Working...
                          X