Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามปัญหาของ zalman 9500 led ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามปัญหาของ zalman 9500 led ครับ

คือผมลอง จับตรงครีบบางๆมัน มันไม่ค่อยร้อนเลยครับไม่รู้ว่าความร้อนมันระบายหรือเปล่า ตอนนี้ cpu idle ที่46-48 องศา e4400ไม่ได้คล้อก มันขึ้นๆลงๆ ห้องไม่ได้เปิดแอร์ครับห้องอับแล้วก้อค่อนข้างอบอ้าว
    ส่วนซิลิโคน เพิ่งหยอด mx-1 ไปวันแรกครับ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่า

mx-1 ต้องรอประมาน 2-3 วันครับ แต่ผมว่าถ้าไม่oc 46-48 มันร้อนไปนะ

Comment

Originally posted by pawatcc View Post
      คือผมลอง จับตรงครีบบางๆมัน มันไม่ค่อยร้อนเลยครับไม่รู้ว่าความร้อนมันระบายหรือเปล่า ตอนนี้ cpu idle ที่46-48 องศา e4400ไม่ได้คล้อก มันขึ้นๆลงๆ ห้องไม่ได้เปิดแอร์ครับห้องอับแล้วก้อค่อนข้างอบอ้าว
      ส่วนซิลิโคน เพิ่งหยอด mx-1 ไปวันแรกครับ ไม่ทราบว่าผิดปกติหรือเปล่า
      ไมร้อนจัง นะ
      cpu idle 46-48c แนะ

ผมก็ใช้ 9500LED เหมือนกัน
      ห้องธรรมดา ถ้าไม่เปิดแอร์ E6600 @ 3.0 idle 35c ไม่เกินนี้
      ถ้าเปิดแอร์ E6600@3.0 idle 27-30c ครับ
      ถ้า E6600 @ 3.6 idle 35c (เปิดแอร์ สุดๆ)
      *ซิลิโคลน กระปุก 40฿ นะ หุหุหุ คุ้มโครต*

ของท่านมันร้อนเกินไป
      จัดสายไฟให้ทางลม เข้า-ออก สะดวก ลองดูครับ

อุณหภูมิ ณ.ปัจจุบัณ สดๆ ไม่เปิดแอร์ E6600 @ 3.0 จ้า (ใช้งานตลอด 24 ชม.)

Last edited by TWK.; 16 May 2007, 21:31:24.

Comment

ควรจะถอดมาหยอด ซิลิโคน ใหม่ ดีป่าวคับ ถามคุณ twk หน่อยครับไอ้ตรงที่ล้อคตัวcpuเนี่ยที่เป็น ตัว u ทำไมในคู่มือ zalman มันเหมือนให้งัดตัวล้อคออกมาไม่ทราบว่าเวลาเอา ซิ้งลงไปต้อง เอา ตัวล้อก ซีพียูออกป่าวครับไม่ค่อยมั่นใจ เพิ่งเคยเปลี่ยนซิ้งครั้งแรก

Comment

Originally posted by pawatcc View Post
          ควรจะถอดมาหยอด ซิลิโคน ใหม่ ดีป่าวคับ ถามคุณ twk หน่อยครับไอ้ตรงที่ล้อคตัวcpuเนี่ยที่เป็น ตัว u ทำไมในคู่มือ zalman มันเหมือนให้งัดตัวล้อคออกมาไม่ทราบว่าเวลาเอา ซิ้งลงไปต้อง เอา ตัวล้อก ซีพียูออกป่าวครับไม่ค่อยมั่นใจ เพิ่งเคยเปลี่ยนซิ้งครั้งแรก
          ครับ ควรถอดออกมา ใส่ใหม่ ใส่ซิงค์แน่นมากก็ไม่ดี นะ
          เป็น ไง ครับตัว U นะ งง ครับ

ท่านดูวิธีการประกอบ นะครับ
          *A..... ตัว U มันหน้าตาไงบอกด้วย นะ ? ครับ*

http://www.overclockzone.com/zolkorn...LED/index.html

Last edited by TWK.; 16 May 2007, 23:19:50.

Comment

ตัวที่มันเป็นตะขออะครับที่งัดออกมามันจะปลดล้อค ซีพียู กะซ้อกเก็ต เมนบอรด เห็นใน คู่มือzalman มันบอกให้เอาออกมา ไม่แน่ใจเหมือนกัน

Comment

ตัวที่มันเป็นตะขออะครับที่งัดออกมามันจะปลดล้อค ซีพียู กะซ้อกเก็ต เมนบอรด เห็นใน คู่มือzalman มันบอกให้เอาออกมา ไม่แน่ใจเหมือนกัน
              555
              เอาออกเดี้ยงแน่ๆ ถ้าไม่ล๊อก CPU มันก็ไม่แน่น ซิครับ
              นั้นมันวิธิ การ ถอด - ใส่ ครับ ไม่ใช่ให้ ถอดออกไปเลย 555
              ล๊อก นะดีแล้ว

Comment

Working...
              X