Announcement

Collapse
No announcement yet.

M/B ASUS GIGabyte ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M/B ASUS GIGabyte ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอะคับ

ASUS "P5B" Intel P965 Express

กับ

Gigabyte "GA-965P-DS3 R3.3"

ตัวไหนน่าใช้กว่ากันอ่ะครับ กิ๊กกาไบต์มีปังหาไรป่าวอ่ะคับ เล็ง ๆ กิ๊กไว้มากกว่าอ่า ใช้กับ E6320

พอๆกัน
    P5B ต่อ raid ไม่ค่อยดีเท่าไร
    DS3 OC ดีกว่าหน่อย
    ใช้งานทั่วไปเหมือนกันครับ

Comment

ว่าตามนั้น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        พอๆกัน
        P5B ต่อ raid ไม่ค่อยดีเท่าไร
        DS3 OC ดีกว่าหน่อย
        ใช้งานทั่วไปเหมือนกันครับ
        ตามนี้ครับ
        ถ้าไม่ o/c ใช้ตัวใหนได้ทั้ง 2 ตัวไม่แตกต่าง นะ

Comment

2 ตัวนี้ DS3 น่าใช้กว่านิดนึงตรงที่ All solid กะ Bus 1333 แบบชัวๆ ส่วน P5B คิดว่าต้องอัพเดท Bios อีกทีอันนี้ไม่แน่ใจครับ

Comment

DS3 Rev3.3 น่าใช้กว่าเพราะ OC ไกลกว่า P5B , Solid Capacitor ทั้งหมดและภาคจ่ายไฟปรับใหม่หมดแต่ P5B All Eletric Capacitor ทั้งหมดอาจจะเกิดปัญหา C บวมได้ภายหลัง
            รวมทั้ง P5B มีแค่ 1 Rev เท่านั้น

Comment

เพิ่มเติมหากงบพอก็เล่น GIGABYTE P35DS3R ไปเลยประมาณ 5,000 Bath ร้าน Jedi , Busitek

Comment

Gigabyte "GA-965P-DS3 R3.3"

Comment

ไปอ่านโลด ใครแน่กว่าใคร คำตอบบอกไว้แล้ว ชัดเจน !!

http://www.anti-x.net/hwnews/2006081..._Brand_DQ6.pdf

Comment

เอานี่ไปอ่านครับ ชัดเจนกว่าด้านบน

http://www.comseven.com/gigabyte/GIG...นิ่ง 5

ซัดเทียบ ASUS ไอแสด ทุกรุ่นเห็นๆ

Comment

ขอซักดอกเหอะนะ

เห็นแล้วเซ็งครับ....กะอีแค่ โซลิด แล้วไงเหรอ มองแค่นี้เหรอครับ แค่ผักชีโรยหน้า อ่อนชะมัด เห็นๆกันอยู่ว่ามันเป็นไง เล่นกันมากี่คน จับกันมากี่ปีแล้ว เวลามันก็เป็นเครื่องพิสูจน์ได้ดีอยู่แล้วนะ ถึงวัสดุที่ใช้ดูเหมือนจะดี แต่ออกแบบมาห่วยๆ มันก็เท่านั้นแหละ หมกเม็ดเยอะมาก ให้ท๊อปสุดยอดอย่าง DQ6 เนี่ย ยังสู้ P5B DL ไม่ได้เลย แพงกว่ากันตั้งเท่าไหร่ ใช้โซลิดแล้วอ่อนแบบนี้ ก็อย่าใช้ดีกว่า

แต่ถ้ามีแค่ P5B กับ DS3 ผมก็เอา DS3 แหละครับ อิอิ
                      แต่จะให้ดีเล่น DFI ดีกว่านะ DS3 มันก็ใช่ว่าจะลากดีนักหรอก ที่เห็นลากกันแรงๆเล่นทั้งโมไฟ แล้วก็ยังมาลากต่อในวินโดว์อีก บัส 500 ที่บอกกันว่าชิวๆเนี่ย เดี๋ยวก็รู้ว่ามันเป็นไง

Comment

มันต้องให้คนเทสเทียบครับ จะให้คนในนี้มาโพสพูดแต่ปากมันเชื่อไม่ได้หรอกครับ
                        ข้อมูลที่ผมเอามาให้ดูมาจากเว็บ Com7 ครับไม่ได้สร้างมาเองจากคนบางคน
                        ผมว่า Solid อ่อนๆก็ ASUS มั้ง คิดดู P5B กะ DS3 ราคาเท่ากันทำออกมาได้ไงแปลกจริงๆ คนที่ไม่รู้เรื่องคงซื้ออ่ะนะ

Comment

นี่ครับ ตอกย้ำอีกที จาก Com7

http://www.comseven.com/gigabyte/GIG...0ASXX%20MB.ppt

กดดูหลายๆหน้าครับ ไม่ใช่ดูหน้าเดียวแล้วจบ คนซื้อไม่ใช่วัวครับ อ่านฉลากก่อนซื้อ

Comment

TEST

Comment

รุ่นใหญ่สู้ไม่ได้ ดันไปจับรุ่นเล็กมาเทียบ

แถมเป็น การเทียบโจมตีคู่กรณีด้วยตัวเองซะด้วย ไม่ใช่ เทียบโดยคนกลาง

P5LD2 SE ออกก่อน 945P-DS3 เป็นปีๆ

ช่วง Pentium D กำลัง boom กิกกาบ้วยไปหดหัวอยู่ที่ใหน ??

Comment

Working...
                              X