Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าเล่น เกม PS2 บนคอมต้องใช้ Spec ขั้นต่ำเท่าไหร่มันถึงจะลื่นปื้ดครับ - -"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าเล่น เกม PS2 บนคอมต้องใช้ Spec ขั้นต่ำเท่าไหร่มันถึงจะลื่นปื้ดครับ - -"

วันนี้กะจะลองโหลด FF10 (PS2) มาเล่นดู คนโพสต์ไฟล์ก็โชว์ Video ที่เค้าเล่นให้ดู รู้สึกบอกคร่าวๆ ก็ E6300 มั้ง RAM 1 GB การ์ดจอ EN7600GS

ดูๆจาก Video เค้าแล้วมันก็ดูออกจะลื่นดีครับ แต่พอดูช่วงกลางๆ ตอนเรียก Ifrit ออกมาเนี่ย กระตุกได้ใจดีจริงๆ - -" เอิ้ก.... (Athlon 3200 คงไม่ต้องพูดมั้ง - -")

แต่ว่าคุณว่า Spec ไหนมันถึงจะลื่นสนิทอ่ะครับ (จะว่าไปบางทีเล่น PS1 มันยังกระตุกอยู่เลยก็มีอะ ^^")

อันนี้ไฟล์ตอนสุ้ของ FF10 นะครับ - - (ก้อบมาให้ครับจาก torrentmove)
    http://www.podgilaz.com/ffx_pcsx2.zip

ผมยังไม่เชื่อว่ามันจะเล่นได้จริงนะครับ
    ถ้าเล่นได้จริง ต่างประเทศคงเล่นได้ก่อน ละน่าจะมีข่าวครึกโครมวงการเป็นแน่
    เพราะเค้าพัฒนา BIOS มันมาตั้งนานแล้ว

ตอนนี้อาจจะพอเปิดเกมส์ได้แต่คงเล่นกันไม่ไหว เพราะเฟรมเรตมันต่ำมากๆ

Comment

คงต้องเปิดเรทเฟรมต่ำๆหน่อยมั้งครับ แล้วจะลื่น แต่ก็ไม่มาก

Comment

ราคาps2ตอนนี้ถูกกว่าการ์ดจออีกคับ

Comment

อยากเล่นPS3บนคอมแล้วอะ ไม่ใ่ช่เอาเครื่องไปวางบนคอมบน

Comment

เหอๆ ผมก็อยากเล่นในคอมเหมือนกันล่ะครับ อีกไม่นานคงทำได้ล่ะ
            เพราะแต่ก่อน Ps2 ยังฮิตอยู่ มันก็เลยขอให้คนทำ bios ใจเย็นๆมั้ง ตอนนี้มันยุค Ps3 แล้ว

Comment

ถ้าจะอัพเครื่องให้เล่น PS2 ได้ผมว่า ไปซื้อ PS2 มาเล่นคุ้มกว่าครับ

Comment

ไม่คุ้มหรอกครับ ลืมไปเถอะ

เอา PS2 มาวางบนคอม แล้วก้อเล่นครับ
                ได้ทุกเกม ลื่นปื้ด

Comment

ps2 เด๋วนี้ถูกมาก
                  อับคอมไม่คุ้มน่ะผมว่า

Comment

เมื่อก่อนเหน PS2 ราคา 2-3 หมื่นมั้ง ฮ่าฮ่า ตอนนี้เหลือประมาณเท่าไหร่แล้วหว่า (เห็นบอกว่าถูกกว่าการ์ดจอ แล้วมันการ์ดจอรุ่นไหนอ่ะคับ -3- รุ่นเป็นพันก็มีรุ่นเป็นหมื่นก็มีอะ เดาไม่ถูก)

Comment

5 พันได้มั้ง PS2 เดี๋ยวนี้ ผมซื้อ นานมากแล้ว เครื่องแบน 6 พัน

Comment

เครื่องคอมแรงกว่า PS2 เป้นใหนๆๆ แต่ทำไมเล่นเกมได้ไม่ดีเท่าเครื่อง PS2 มันมีไรซ่อนอยู่รึเปล่า

Comment

Originally posted by nitro2004 View Post
                          เครื่องคอมแรงกว่า PS2 เป้นใหนๆๆ แต่ทำไมเล่นเกมได้ไม่ดีเท่าเครื่อง PS2 มันมีไรซ่อนอยู่รึเปล่า
                          -*-
                          เกมได้ไม่ดีเท่าเครื่อง PS2 ยังไงอ่ะ
                          ลบหยักแล้วเนียนกว่า ps2 เป็นไหนๆ
                          ยิ่งเกมส์โหดๆ เช่น fear ทั้งเสียง 7.1 อีก อย่าพูดเลย ยิ่งกันมันส์ รายละเอียด+การบังคับก็มากกว่า

ลองเทียบเกมส์ตัวเดียวกันที่มีที่งใน คอม และ ps2 รึยัง ต่างเยอะ

ส่วนที่ว่าเล่น ps2 ในคอมกระตุก อาจจะเป็นที่โปรแกรม emu เองก็ได้มั้ง

Comment

โหลดเสร็จแล้วลองเปิดดูแล้ว สามารถเล่นได้นะครับ แต่เครื่องผมเอาไม่อยู่อะ T-T FPS 20 กว่าๆ Slow motion ได้ใจเลย - -

สงสัยได้อัพคอมใหม่จริงๆ แหง ฮ่าฮ่า -3- แต่จะว่าไป เจ้าของไฟล์เค้าก็บอกของเค้า 7600 เหมือนกันนี่หว่า หรือเป็นที่ CPU ผมด้วยมั้ยเนี่ย (ตอนเปิด CPU 100% เลย แต่ VGA ดันบอก FPS20-25 (35-40%) - -ไม่เต็ม 100%)

Comment

อ่อ
                              PS2 เด๋วนี้ 5-6000 เองมั้ง ถ้าจำไม่ผิด
                              ชอบเล่นจิงๆซื้อไปเลยดีกว่ามานั่งอับคอมน่ะ

Comment

Working...
                              X