Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามเรื่อง RAM หน่อยครับ

RAM DDR400 (PC3200)

ความจุเท่ากัน แต่ชิพไม่เท่ากัน 16 กับ 8 ชิพ ควรเลือกแบบไหนดีครับ

ขอบคุณครับ

8 ชิพครับ

Comment

ผมเลือก หน้าเดียวเหมือนกันครับ

Comment

ต่างกันที่ความจุของชิปที่นำมาผลิตครับ แต่ละเม็ดความจุเท่าไหร่ เพราะฉะนั้นแรมที่มีเม็ดอยู่ด้านเดียวแสดงให้เห็นว่ามีความจุมากกว่า ซึ่งก็อาจหมายถึงว่ามีเทคโนโลยีการผลิตที่สูงกว่า แล้วอีกอย่างปัญหาการผลิต การใช้งาน กับแรมที่มีส่วนประกอบน้อยกว่าก็น่าจะมีน้อยกว่าเช่นกัน ซึ่งปกติก็จะเป็นเช่นนั้น และเลือกกันอย่างนั้นจริงๆ

Comment

8 chip เลยฮับ

Comment

เลือก8

Comment

ขอบคุณครับ สำหรับทุกๆคำตอบ

Comment

16 ครับ Clock ได้มากกว่าครับ ความร้อนต่ำกว่าครับ

Comment

ผมก็เลือก 8 ด้วยคนหน้าเดียวมันน่าจะร้อน น้อยกว่า 2 หน้าครับ

Comment

Working...
                  X