Announcement

Collapse
No announcement yet.

HD2900XT VS GF8800GTX ใครแรงกว่ากันมาฟันธงกัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HD2900XT VS GF8800GTX ใครแรงกว่ากันมาฟันธงกัน

ส่วนตัวผมมองๆดูแล้วน่าจะ HD2900XT น่าจะแรงกว่าแต่กินไฟเยอะกว่า แต่มันถูกกว่า เอ่อ...
    จากการคิดแล้วว่าเราเล่นกาดจอแรงๆ ควรซื้อ PSU ที่แรงอยู่แล้วอะนะเผื่ออนาคตงั้นก็ซื้อ PSU+ตัวแดงไปเลยดีกว่า แล้วแต่คนคิดคับ เป็นแนวทาง

8800GTX แรงกว่านะ แต่แพงกว่าเยอะ

Comment

สำหรับ การจอร์ ราคาเกิน 15000 ตอนนี้คงไม่มีไครเกิน 2900xt ครับ เมือ่เทียบคุณภาพกับราคา

Comment

Originally posted by wikorn View Post
        สำหรับ การจอร์ ราคาเกิน 15000 ตอนนี้คงไม่มีไครเกิน 2900xt ครับ เมือ่เทียบคุณภาพกับราคา
        เห็นด้วยคับเมื่อเทียบคุณภาพและราคา ผมเหงว่าไม่มีใครสู้ HD2900XT ได้ ทั้งหลายๆด้วยรวมทั้งด้านการกินไฟด้วย เอิ๊กส์ๆ
        แต่ถ้าถามว่า 88ooGTX แรงกว่าไหม แรงกว่าคับ แต่แพงกว่า หลายพันอยู่นะคับ และก็แรงกว่าไม่มากเมื่อเทียบกับราคา

Comment

ผมว่ามันคนละ รุ่น ต้องรอ 2900xtx ถึงน่าจะเทียบ รุ่นใหญ่ด้วยกันได้

Comment

HD 2900 XT แต่ต้องซื้อ psu เพิ่มนะท่านไม่งั้นเอาไม่อยู่

Comment

ถ้าเทียบที่ราคาน่ะใช่ 2900XT แรงกว่า

แต่อย่าลืมว่า Spec 2900XT มันสูงกว่า 8800GTX นะครับ

ถ้า เอา 2900XTX มาเทียบ มันก็ต้องแรงกว่า GTX แต่ Spec 2900XTX มันก็ต้องสูงกว่า GTX

มากโขอยู่

Comment

GTX คับ ฟิวสุด ^ ^

Comment

2MX Classic สุดๆ

กร๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

Comment

ใครแรงก็แรงไปครับ ผมสีแดง
                    555555555555555

Comment

ได้แต่ดู review ครับไม่ทางอาจเอี้อม

Comment

ค่ายไหนจะแรงกว่าก็ไม่เกี่ยวอะไรกับผม เพราะผมคงมีเงินพอจะสอยรุ่นพวกนี้
                        ก็เมื่อซัก 2-3 ปีผ่านไป ตอนที่มันตกรุ่นสุดๆแล้ว อิอิ

Comment

ผมเลือกสีแดงครับ

Comment

ผมว่า 2900XT ต้องมาเทียบกับ 8900GT ล่ะมั้งครับ

อย่าลืมว่า nVidia มันยังแค่ 8800 ไม่ใช่ 8900

Comment

Originally posted by zicmaxx View Post
                              ผมว่า 2900XT ต้องมาเทียบกับ 8900GT ล่ะมั้งครับ

อย่าลืมว่า nVidia มันยังแค่ 8800 ไม่ใช่ 8900
                              มันก็จริงน่ะ สงสัยเหมือนกันว่าทำไมคราวนี้ ATI ถึงปล่อยออกมาเป็น 29XX เลยแทนที่จะเป็น 28XX ก่อน

Comment

Working...
                              X