Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยผมด้วยครับM2N-E+AM2 3500++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยผมด้วยครับM2N-E+AM2 3500++

M2N-E + AM2 X2 3500+หรือไม่ก็3500+เฉยๆ ผมมึนแล้ว แต่แรมกิ๊กนึง ไม่แน่ใจว่าเดี่ยวหรือ512*2 เป็นเครื่องของเพื่อนที่มะกี้ไปทำให้อะครับ คอมชุดนี้ผมไม่ได้พาเพื่อนไปซื้อ แต่ตอนแรกเห็นบอกว่าลงวิสต้าไม่ได้ เพื่อนคนที่พาไปก็ลงให้แบบเดิมๆ ใช้งานมาไม่มีปัญหา แต่เนื่องจากไปเห็นการใช้งานแล้วมั่วไปนิดก็เลยจัดการฟอร์เมตลงให้ใหม่ ตอนแรกใช้Dark V.4 ลงเสร็จแบบเนียนๆเกิดปัญหาตอนลงไดร์เวอร์ NVIDIA Network Bus Enumerator เครื่องจะรีใหม่ทันทีจนตอนบูตจะมีจอฟ้าแว๊บมาให้เห็นแล้วก็รีอีก เข้าเซฟโหมดไปหาไปลบไปแก้ก็หมดปัญหา ลงใหม่อีกทีลองวิชาให้ Cool Editionที่ใหม่สุดเนี่ยลง เครื่องผมรุ่นเก่ากว่า ยังลงไวกว่า มีนิ่งตอน60%ตอนหลัง พอลงเสร็จก็ยังไม่กล้าลงไดร์เวอร์ตัวเดิม แต่รู้สึกได้ว่ามีปัญหาแน่นอน มันนอยๆจากเครื่องหลายๆเครื่องที่ผ่านมือมา แล้วเครื่องพี่ๆเพื่อนๆ ใช้วินโดวส์ตัวไหนครับ ผมจะได้เอาไปลองอีกทีเพราะไม่งั้นผมก็จะลงแบบธรรมดาๆให้เพื่อตัดปัญหา สรุปคือว่า คอมชุดนี้มีปัญหากับวินโดวส์ใหม่ๆ เกิดจากอะไรและก่อนตี1ที่ถอดใจกลับบ้านเพราะลงไดร์เวอร์ทรูที่ใช้billion5200sr ผมลง4-5เที่ยวตามขั้นตอน แต่เข้าไปหาไปดูไม่มีให้กดแล้วต่อเน็ตงัยหละเนี่ย รีเครื่องก็แล้ว เพราะผมเพิ่งได้แตะเครื่องนี้เป็นAM2เครื่องที่สอง เครื่องแรกAM2สเป็กต่ำไม่มีปัญหาเลยซักนิส ช่วยทีครับ พรุ่งนี้ผมต้องไปทำให้ใหม่อีกรอบ และคงต้องประกอบเพิ่มให้เพื่อนอีกชุดด้วย จะได้บอกอธิบายถูกว่าอีกเครื่องเอาไรดี

ให้ลง XP SP2 original ที่ไม่มีการปรับแต่ง นะครับ

พวก dark edition v.x , 2006 v.x , 2007 v.x งดใช้เถอะครับ

Comment

ใช้ตัว XP SP2 OEM ที่ใช้กับเครื่อง DELL อ่ะครับเวิคสุด ๆ แต่ต้องอัพเดตเองด้วยไม่มีปัญหากับทุก SATA ทุกบอร์ด(เพราะต้องลง SATA ต่างหาก F6) ผมเคยเป็นเหมือนกันอาการแนวเนี้ย

Comment

Working...
      X