Announcement

Collapse
No announcement yet.

oc vga on board ได้หรือไม่???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• oc vga on board ได้หรือไม่???

ผมใช้เมนบอร์ด Asrock AliveNF6G ซืงมันจะมี Geforce 6150se ออนบอร์ดมาให้ ผมก็เซตแชร์ ram ที่ 256m ทีนี้ก็เลิกอยากรู้ว่ามันจะ oc ได้หรือไม่ผมก็เลยลองกด Detect Optimal Frequencies ดูคับ มันก็ปรับให้ผม จากเดิม Core clock 425 และ Mem clock 0 (เพราะแชร์แรมเหรอคับของเดิมมันถึงตั้งเป็น 0ไม่รู้จริงๆ) กลายเป็น 675 กับ 500 เลยคับ!!! (ตกใจตรง Mem clock เนี่ยแหละ) ผมก็ลองเล่นเกมที่ใช้ spec สูงๆหน่อยก็ ลื่นดีมากขึ้นด้วยแหะ เลยอยากจะถามหนะคับว่ามันจะเป็นอะไรไหมถ้าผมยังตั้ง clock ตามที่มันปรับให้นี้ แรมจะมีปัญหาไหมคับ(เพราะมันแชร์กันนิ) สงสัยจริงๆคับ ตอบทีนะ
    ขอบคุณครับ

ปกติครับ ผมใช้ตัว K8NF4G -SATA2 (754) อยู่ ไปหา Bios Mod มาลงเค้าก็ OC ไว้ให้ใน Bios เลย ส่วน Mem Clock ที่เห็นเป็น 0 นั้นปกติครับเพราะว่า share ของเครื่องมา

Comment

Working...
    X