Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับเช็ดความร้อนการ์ดจอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับเช็ดความร้อนการ์ดจอ

ถามหน่อยครับ ทำไมผมเช็ดความร้อนการ์ดจอไม่ได้ครับหรือปรับโอโวคล็อดไม่ได้ มันบอกให้เข้าเว็ปnv ให้ดาวโหลดโปรแกรม ตอนใช้ครั้งแรกเซ็ดได้ดูได้แต่พอเปลี่ยนไดเวอร์ใหม่ f/160 ไม่สามารถดูได้เลย กลับไดเวอร์ตัวเดิมก็ไม่สามารถดูครับ รบกวนเซียนหน่อยครับ ผมใช้xfx8800gts320

ลองเปลี่ยนเปง mode classic menu ก่อนสิ

Comment

เปลี่ยนเป็น mode classic menu ไม่ได้

Comment

ผมเจอปัญหาแบบเดียวกันเลยครับ แต่ลองลงไดรเวอร์ตัวนี้แล้ว หายเป็นปกติเลย
        NGO NVIDIA Optimized Driver v2.15822 (5/16/07)

Comment

โหลดได้ที่ไหนครับ ที่เว็ปNVIDIAหรือเปล่าครับ ผมใช้ไดเวอร์ f/160..ใช้ได้ดีมากๆๆเลยครับ ติดที่เช็ดความร้อนไม่ได้

Comment

ผมลงDriver v2.15822 ไม่รู้เป็นอะไรโหลดจากเว็ปNVIDIA

Comment

ใ้ช้่ได้ยังครับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                ใ้ช้่ได้ยังครับ
                ยังเลยครับ แต่ตอนนี้ไปดาวโหลดโปรแกรม ntune ใช้ได้ครับ แต่ลบโปรแกรมนี้ออกก็ใช้ไม่ได้ สงสัยทำไมผมลงv158.ไม่ได้ ไปโหลดเอาทุกที่แล้วเหลือเว็ปโหลดของ xtreme-g ยังไม่ลอง

Comment

โหลดเว็ปของxtreme-g ลงได้ครับ แตเช็ดอุหณภูมิไม่ได้ ลงโปรแกรม ntune มันข้อความอะไรไม่รู้สะ15นาทีมันจะขึ้นมา เป็นช่อง4เหลี่ยม ! รำคาญ จะดาวโหลด เช็ดอุหณภูมิการ์ดได้ที่ไหนครับ (ดันผู้รู้)

Comment

ใช้ Riva ดูเลยครับ ผมก็ไม่ชอบเหมือนกันครับที่ต้องใช้ nTune ถึงจะดูได้

Comment

Working...
                    X