Announcement

Collapse
No announcement yet.

CPU นี้จำเป็นต้องทำสิโลโคนกันความร้อนให้ ไมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• CPU นี้จำเป็นต้องทำสิโลโคนกันความร้อนให้ ไมครับ

ไม่ใส่จะเป็นไรไม ใส่ซิงค์ ทับเลย ได้ปะครับ หรือควรทาสิลิโคนก่อน แล้วค่อยใส่ซิงค์ทับ

ควรทาครับ เพราะจะช่วยเพิ่มการนำพาความร้อนจาก CPU ไปที่ฮัทซิงค์ได้มาก

Comment

ขอบคุงครับ

Comment

ถ้าซื้อซีพียูแบบ box มา มันจะมีซิลิโคนติดอยู่ใต้ฮีทซิงก์มาให้อยู่แล้ว
        ก็ติดตั้งทับซีพียูไปได้เลย

แต่ถ้าแกะออกมาแล้ว จะเปลี่ยนฮีทซิงก์ไปใช้ตัวอื่น ก็ควรทำความสะอาด และทาใหม่ให้เรียบร้อยครับ

Comment

Originally posted by spin 9 View Post
          ถ้าซื้อซีพียูแบบ box มา มันจะมีซิลิโคนติดอยู่ใต้ฮีทซิงก์มาให้อยู่แล้ว
          ก็ติดตั้งทับซีพียูไปได้เลย

แต่ถ้าแกะออกมาแล้ว จะเปลี่ยนฮีทซิงก์ไปใช้ตัวอื่น ก็ควรทำความสะอาด และทาใหม่ให้เรียบร้อยครับ
          ถ............... ถูกต้องนะคร้าบ....

ปล. admin มาตอบเองเลยวุ้ย
          Last edited by Amagin; 11 Oct 2006, 13:53:47.

Comment

ตามที่ท่าน spin 9 แนะนำถูกต้องแล้วฮับ (โอ...ลงมาเองเลย)

Comment

Working...
            X