Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเคลม Power Supply ของ G-View หรือตัดใจซื้อ Power Supply ตัวใหม่ดีคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเคลม Power Supply ของ G-View หรือตัดใจซื้อ Power Supply ตัวใหม่ดีคะ

พอดีว่าซื้อมาแล้วไฟไม่เข้าคะ ประกอบเสร็จหมดแล้วแต่เปิดไม่ติดเลย
    ก็เลยลองเอา Power Supply ตัวอื่นมาต่อ ปรากฎว่าปกติดีทุกอย่าง
    คิดว่าวันเสาร์นี้จะเอาไปเคลมอ่ะคะ
    แต่ลองเปิดดูกระทู้หลายๆกระทู้ เค้าว่ากันว่า Power Supply ของ G-View มันไม่ค่อยดี
    บางคนถึงกับทำให้เมนบอร์ดพัง
    บางคนก็ระเบิดทั้งๆที่ใช้ได้ไม่นาน
    เลยลังเลว่าจะตัดสินใจยังไงดี รบกวนทุกท่านช่วยหน่อยนะคะ

เอาไปเครม กับร้านที่ซื้อมานะ

แล้วไปหาซื้อยี่ห้ออื่นมาใส่ซะ

แล้วที่เครมได้มา เก็บไว้สำรอง

G-view มันแต๊ปง่ายจริงๆ ผ่านมือมา 5-6ตัว กลับบ้านเก่าไปหมดและ

Comment

ถ้าซื้อจะซื้อยี่ห้ออะไรดีคะ
      ในงบจำกัด

Comment

spec อะไร มีงบ เท่าไร

ลองดูพวก Delux DLP-31A / DLP-34A ดู ราคาไม่ถึงพัน

Comment

Spec นี้คะ
          AMD Athlon 64 2X
          Asrock AM2NF6G-VSTA
          Seagate 80 GB
          Kingston 1 GB DDRII-667
          Samsung CRT 17" 793MG
          DVD Write Samsung
          งบสัก 1500 บาทไหวไหมคะ

Comment

ก็พวก Enermax ตัวธรรมดาก็ได้ครับ 300 - 350 watts ราคาก็ประมาณ 1300 - 1600 บาท

Comment

เครม แล้วเอาไว้สำรองครับ หรือไม่ขายต่อไป แล้ว ซื้อมาใส่ใหม่ดีกว่า ถ้างบไม่เยอะแนะนำ Delux ถ้างบถึงๆๆ เล่น Enermax

Comment

เครมแล้วเอาไว้สำรอง แล้วซื้อใหม่ดีกว่าครับ

Comment

วันนี้ ผมเพิ่งไปเคลมมาเอง เขาบอกว่าของไม่มีต้องรอ7-9 วันเลย (พอให้เขาเชคเครื่องด้วย ว่าส่วนไหน มันเสีย สรุปpsuเสีย ของGview เหมือนกันครับ) ของผมศูนย์J.I.B.

งั้นขอถามด้วยคนครับ
                  Spec
                  INtel P4 3.0GHz
                  ASUS P5GPL-X
                  Gigabyte Geforce6200
                  HDD ??? 200GB
                  Kingston 1 GB DDR400
                  DVD Write asus???

ใช้Power Supply กี่w ดีครับ

Comment

เคยไปเคลม Power Supply (ยี่ห้ออื่น) เค้าไม่เปลี่ยนให้
                    ต้องรอซ่อม 1-2 เดือน เลยต้องซื้ออันใหม่ในที่สุด - -*

Comment

เวลาจะเอาไปเคลมนี่ ยกไปทั้งเคสเลยเหรอคะ
                      ถ้าเอาไปแต่ตัวพาวเวอร์ซัพพลาย(ถอดออกจากเคส) เค้าจะถือว่าหมดประกันเลยหรือเปล่าคะ

Comment

ผมใช้ Gview Titanium 500 wattsใช้ได้ปีมาณ 7 เดือน เคลมไป 1 รอบแล้วคับ หลังจากได้ตัวใหม่มา
                        ใช้มาประมาณ 7-8 เดือน ยังไม่เกิดปัญหาใดๆ

Comment

Originally posted by songkan View Post
                          ผมใช้ Gview Titanium 500 wattsใช้ได้ปีมาณ 7 เดือน เคลมไป 1 รอบแล้วคับ หลังจากได้ตัวใหม่มา
                          ใช้มาประมาณ 7-8 เดือน ยังไม่เกิดปัญหาใดๆ
                          อืมม 3 ปี ผ่านมา

Comment

Working...
                          X