Announcement

Collapse
No announcement yet.

AsRock-AM2NF6G-VSTAใส่แรมตัวเดียวก่อนได้มั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• AsRock-AM2NF6G-VSTAใส่แรมตัวเดียวก่อนได้มั้ยครับ

คือบอรด์ตัวนี้ต้องใส่แรม2ตัว เพื่อทำเป็นDualเหรอครับ แล้วจะใส่แค่ตัวเดียวก่อนได้มั้ย เพราะตั้งใจจะใส่ 1G 2ตัว ครับ แต่เงินดันไม่พอ เพราะไม่อยากใส่ 512 4ตัว อ่าครับ ขอบคุณครับ

ถามต่อครับ บอร์ดตัวนี้เป็น VGA PCI 16Xหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

Comment

ใส่ได้

Comment

8X

Comment

Dual ใช้แค่ 2 ตัวจะดีกว่าครับ เพราะว่ามีคนบอกว่า Dual โดยใช้แรม 2 ชุด มันอาจจะมีปัญหาได้ สู้ Dual ชุดเดียวไม่ได้

เป็นแค่ความเห็นนะครับ จากที่เคยอ่านในกระทู้

Comment

บอร์ดบอก 16X แต่วิ่ง 8x ^^"

Comment

ขอบคุณครับ งั้นวิ่งแค่ 8Xก็ไม่น่าซื้อแล้วอ่าจิ
              แล้วมีบอรด์ตัวไหนที่PCIวิ่ง16X ราคาถูกๆมั้งครับ

Comment

Asrock Alive เลยครับ 6100+430 วิ่งเต็มสปีด

Comment

Originally posted by asurada View Post
                  ขอบคุณครับ งั้นวิ่งแค่ 8Xก็ไม่น่าซื้อแล้วอ่าจิ
                  แล้วมีบอรด์ตัวไหนที่PCIวิ่ง16X ราคาถูกๆมั้งครับ
                  wไม่ต่างกับ 16 ครับ รับรอง แต่ซื้อ ALive นะดีแล้วจะได่ไม่คิมมากครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                    Asrock Alive เลยครับ 6100+430 วิ่งเต็มสปีด
                    asrock alive มีชิปเซ็ต2ตัวครับ แล้วแต่ว่าจะให้ 6100 หรือ 6150 มา ของผมเป็นตัว6150 ครับ ส่วนเรื่องแรม แนะนำเจ้าของซื้อพร้อมกันดีกว่าครับ มันจะได้ไกล้เคียงกัน ทำ dual ได้ดีกว่าซื้อที่ละตัวครับ ต่อให้ชิปเดียวกันก็เหอะ

Comment

ขอบคุณทุกคนครับ

Comment

Working...
                      X