Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาที่พบใน DS4 ครับ ดีจริงหรือป่าว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาที่พบใน DS4 ครับ ดีจริงหรือป่าว

--------------------------------------------------------------------------------

mainboard DS4 ผมเจอะปัญหาอยู่ 2 อย่างแล้วตอนนี้ไม่ทราบว่าใครเจอะปัญหาเหมือนผมบ้าง
    ตั้งแต่ใช้ Mainboard ยี่ห้อนี้มาพบปัญหา มาแล้ว 2 ตัว ครับ โชคร้ายที่ไม่ถูกกับยี่ห้อนี้

ปัญหา แรกคือ การ์ดเสียงช๊อต ครับ เสียงแทรกออกมากวนตลอด เวลา ทีแรกนึกว่า เป็นที่ลำโพง พอ
    เปลี่ยนลำโพงก้อดังเหมือนเก่า เลยหันมาเสียบที่ FrontPanal มันก้อไม่มีเสียงรบกวนไม่รู้ว่าสาเหตุใด
    เลยทนใช้ไปก่อน

ปัญหาที่ 2 สุดแซบเลย ครับ มันเข้า Bios ไม่ได้ กดไรก็ไม่ได้ ขึ้น แต่ หน้า Logo Mainboard อย่างเดียว เหมือนมันค้าง ครับ เอาถ่านออก แล้ว Clear CMOs ก็แล้วมันก้อไม่ขึ้น รบกวนผู้รู้ช่วยแก้ปัญหาหน่อยน่ะครับ

เป็น board ประกัน A&L ยังไม่หมดประกัน ผมอยู่ เชียงใหม่ ครับ เซ็ง เลยครับ กำลัง ปั่นโปรเจ็ค..พอดี รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยน่ะครับ เพราะว่าต้องรีบใช้เครื่องเป็นอย่างมาก
    สงสัยต้องซื้อ Board มาใช้ รอ แคลมแล้ว ครับ

ช่วยแนะนำ บอร์ด ที่ รองรับ E6300 Sata2 Ram 667 แล้วก้อ PCI EX ด้วยน่ะครับ งบต่ำที่สุดเลย ครับ เพราะว่าจะเอามาใช้ชั่วคราว

ขอบคุณทุกท่าน ครับ

ถูกๆก็ Asrock ครับ core4dual หรือ 775dualVSTA เลือกเอา เหมือนๆกัน มีอันไหนก็เอาอันนั้นครับ

Comment

กำ

Comment

ข้อแรกน่ะครับ อย่าคิดมากเลยครับ แค่ซาวออนบอดอย่าหวังอะไรมากนัก ...แต่ถ้าเป็นซาวการ์ด ก็แย่จริงๆแล้วครับ ...
        ส่วนข้อสอง น่าจะไปเคลมดูนะครับ ไม่ค่อยปกติละ ถ้าประกันดี ก็ไปเคลมอัพเกรดมาเป็น P35 เลยดีกว่าครับ
        Last edited by ARES; 18 May 2007, 09:46:41.

Comment

สมเป็น กิกะไบท์

ผมไม่ได้ว่าอะไรนะ แต่ปัญหาจุกจิกแบบนี้น่ะ ผมเคยเจอบ่อย ละครับ

Comment

GIGABYTE มี A&L ด้วยหรือครับ

Comment

ผมใช่อยู่ DS4 คงโชคดีที่ไม่เป็นอาไร -*-

Comment

อยากได้ A&L บ้าง ใกล้บ้าน

Comment

มั่งอ่ะ เจ้าของกระทู้บอก A&L จะเชื่อได้ไหมเนี่ย

Comment

A&L !!!
                    เป็นงั้นไปแฮะ หุหุ
                    ผมไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้หรอกนะฮะเพราะแถวบ้านผมไม่มีขาย

Comment

ผมซื้อ ที่ Puntip เชียงใหม่ ครับ ร้าน OC ZONE เห็น M/B Gigabyte ที่นี่ก้อเลยซื้อมา 6260 บาท ครับ ร้านเขาบอกว่าประกัน A&L น่ะครับ เห็นบอกว่าถ้าเสียต้องส่งแคลม ที่กรุงเทพ...

ไม่ได้ว่า สาวก Gigabyte น่ะครับ แต่ผมใช้ มา 2 รุ่นแล้ว สงสัยไม่ถูกกับยี่ห้อนี้ ...คงต้องหา Boad ที่ เสถียร ว่านี้ ครับ...ยังไงช่วยแนะนำหน่อยน่ะ ครับ
                      ผมใช้ทำงานด้าน CAD/CAM แล้วทำงาน Graphic ครับ ขอบคุณทุกท่านครับ

Comment

แล้ว P35 ที่คุณ ARES พูด ถึง มันคือ P35-DQ6 หรือ ว่าเป็น DS3 ครับ ช่วยบอกที่.. ไม่ทราบว่า สามารถ เทริน บอร์ด แล้วเปลี่ยนรุ่นใหม่ได้ด้วยหรอครับ .....ผู้รู้ช่วยตอบที่ ครับ ผมอยู่ที่เชียงใหม่...แต่ประกันมันอยู่ที่ กทม

Comment

ผมก็ใช้ Gigabyte นะ
                          เก่ามากๆแล้วด้วย (ใช้กับ P4 1.8 FSB266)
                          ก็ไม่เห็นมีปัญหานะครับ
                          แต่ถ้าให้ซื้อใหม่ อยากลองยี่ห้ออื่นมั่ง
                          คราวนี้คงเป็น asus ถ้าราคาไม่แพงเว่อนะครับ

Comment

ASUS เป็นยี่ห้อที่ไม่เคยไม่แพงเวอร์ฮะ อย่าไปคิดมากเลยฮะ

กิกาไบท์ก็เหมือนกันเพื่อนผมใช้ก็ไม่เห็นมีปัญหาไร แต่ผมก็ยังไม่ใช่อยู่ดีเพราะญาติผมเคลมจนลืมอ่ะ
                            ถึงจะบอกว่าอยู่ที่ดวงก็เหอะ แต่ถ้าโอกาสเน่าเยอะผมก็ไม่สู้นะฮะ
                            บอร์ดถ้าจะเทิร์นเอาแค่ DS3 ก็พอมั้งฮะ DQ6 มันแพงอ่ะ

Comment

ตอนนี้ซื้อ..... P5LD2 -SE มาใช้ชั่วคราวแล้วครับคงต้องทนใช้ Gig ต่อไปครับ...รองานไม่ได้ครับ เร่ง.จริงๆ อยากได้ Asrock.....หาไม่มีเลย ครับที่ตรงตามความต้องการ .ของหมด....เซ็ง จน เพราะซื้อบอร์ด

Comment

Working...
                              X