Announcement

Collapse
No announcement yet.

Power Supply จ่ายไฟไม่พอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Power Supply จ่ายไฟไม่พอ

อยากทราบว่า Power Supply จ่ายไฟไม่พอ อาการเป็นอย่างนี้หรือเป่าค่ะ คือว่าเปิดเครื่องขึ้นมาแล้ว Boot เข้า windows(XP) ช้ามากๆทั้งที่เพิ่งลง Windows ใหม่ และเมื่อทำการ Coppy ข้อมูลระหว่าง Drive ก็ช้า หรือเปิดเพลงเล่นอยู่ (Winamp) แล้วทำการ Coppy ข้อมูล เพลงที่เล่นอยู่ก็จะกระตุก และเมื่อฟังเสียง Harddisk ก็จะมีเสียงดังฟีดๆๆ (Harddisk เพิ่งซื้อมาใหม่ 160 GB Saegate Ram 1 GB เพิ่งซื้อมาใหม่เหมือนกันค่ะ) ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรค่ะ หรือควรทำการแก้ไขอย่างไรค่ะ (รบกวนหน่อยนะค่ะ)ขอบคุณค่ะ

ก่อนจะทำอะไรทำใจก่อนคับ
    ผมว่าอาจจะเป็นไปได้นะคับ แต่ถ้าอาการขนาดนี้ แล้วไม่มีความรุ้ ส่งร้านชัวร์สุดเลย อิอิ

Comment

ถ้าถอดอุปกรณที่ใส่เพิ่มแล้วอาการดังกล่าวหาย ก็มีความเป็นไปได้ที่จะไฟไม่พอ ลองบอก spec กับ psu มาสิครับ หรือไม่ก็ไปเสียบกะสายแพ CD มันเลยส่งข้อมูลช้า

Comment

Working...
      X