Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอถามเรื่องการ์ดจอประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอถามเรื่องการ์ดจอประกอบการตัดสินใจหน่อยครับ

ระหว่าง spark 6800gs 256m 128bit AGP กับ XFX 7600gt 256m 128bit AGP ตัวไหนเล่นเกมส์ลื่นกว่ากันน่ะครับ ตัวไหนคุ้มค่ากว่าด้วยราคาที่ต่างกันประมาณ 1500บาท ความเห็นส่วนตัวชอบการ์ดของ XFX ดูสวยดี แล้วport dvi ที่การ์ดนี่จะมีแถมหัวแปลงเป็น D-sub ให้ด้วยมั้ยครับ ของ XFX เป็นแบบ dvi คู่อ่ะ พอดีจอที่บ้านไม่ใช่ lcd

ผมเลือก 6800 ครับ

Comment

เพราะอะไรเหรอครับ ช่วยตอบให้หายข้องใจด้วยครับ กำลังตัดสินใจอยู่น่ะครับ

Comment

XFX 7600gt 256m 128bit AGP ผมเลือกตัวนี้ แค่ตรงที่เทคโนโลยีที่ได้จะใหม่กว่า 6800 ครับ
        แต่การ์ดทั้ง 2ตัว ยังไงก็ตันทำไม่ได้เต็มที่ตามที่ชิปมันถูกสร้างมาให้เป็น เพราะต้องแปลงลงมาเป็น AGP ทั้งคู่ แต่ถึงแบบนั้น เอนจิ้นของมัน ก็ยังคงตามที่ทาง Nvidia ระบุ feater เอาไว้อยู่ดี ผมจึงเลือก 7600gt ครับ

Comment

ตอนนี้ใช้ spark 6600-GTX อยู่เล่น FEAR ปรับที่ 1024*768 แต่รายละเอียดต่างๆ ต้องปรับแบบ minimum ถึงจะพอเล่นได้ลื่นหน่อย แล้ว 6800gs กับ 7600gt นี่จะปรับได้สุดๆ แค่ไหนเหรอครับกับเกมส์นี้ และคิดว่าแรงกว่าตัวเดิมผมมากมั้ยครับ

Comment

ทั้ง 2ตัวแรงกว่าตัวเดิมอยู่แน่นอนครับ พอสมควรเลยแหละ แต่ถ้าพูดถึงเรื่องปรับสุดของเกมส์ ผมค่อนข้างมั่นใจว่า ปรับสุดไม่ได้แน่ๆทั้งคู่ครับ แต่ยังไงน่าจะทำผลงานได้ดีกว่าที่ตัวเดิมเยอะครับ ถ้าเน้นเล่นเกมส์ใหม่ๆในตลาดนี่ ผมอยากให้ใช้ 7600 ตามเหตุผลที่บอกไปเรื่องเทคโนโลยีครับ

Comment

Working...
            X