Announcement

Collapse
No announcement yet.

Route SMC

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Route SMC

ผมซื้อโมเด็ม route SMC4port LAN มานะคับ มาแชร์เน็ต2.56m ให้คอม2เครื่องแต่ปัญหาคือเครื่องที่2ช้ามากผิดปกติ

ตอนผมเซ็ทผมประกอบปกติแล้วก็กด networkconnection wizardที่อยู่ในwinXPให้มันเซ็ทแบบAuto

ตัวอย่างจากเกมAutitionโหลดแฟกพร้อมกัน2เครื่อง (ตอนโหลดแฟกมุมล่างจะมีบอกค่าKนะคับ)
    เครื่องที่1 256k
    เครื่องที่2 25k (ลองเปลี่ยนสายแลนดูแล้วด้วยนะคับ สายไม่เสีย)

(ไม่ได้เป็นแค่เกมอย่างเดี่ยวนะคับโหลดทุกอย่างเป็นหมด)

การ์ดแลนผมซื้อมา4-5แล้วคับอันนี้ไม่รู้เกี่ยวกันไหม การ์ดเป็น10/100

(ลองเสียบportที่ 3กับ4แทนแล้วด้วยคับก็ผลเท่าเดิม)

ท่าใครรู้ช่วยบอกหน่อยคับ ต้องเซ็ทอะไรอีกไหม หรือผมคิดไปเองว่ามันช้าช่วงให้ความกระจ่างหน่อยงับ

ขอบพระคุณอย่างสูงคับ

เซ็ตแค่ User กับ Pass เท่านั้นเองครับผมใช่อยู่

แชร์ 2 เครื่อง ความเร็วก็เท่าเดิม

ไม่เกี่ยวที่การ์ด Lan ครับ

Comment

ไม่ทราบว่ารุ่นไหนครับ (รุ่นเดียวกับผมไหมเนีย)

ยี่ห้อเจ้าปัญหา

Comment

รุ่นSMC 7904BRA2 4portคับ

Comment

ผมใช่รุ่นนี้อยุ๋ครับ ไม่เห็นมีอาไร *-*

Comment

คุณ Apest ต่อกี่เครื่องคับ ของผมต่อ2เครื่องนะคับ
            เครื่องที่1ไม่เป็นไรนะคับ แต่เครื่องที่2เป็นนะคับ
            เครื่องนี้วิ่งได้256k แต่เครื่อง2 ได้25k ต่างกันเยอะนะคับ
            ช่วยบอกหน่อยคับ ท่าต่อ2เครื่องเหมือนกัน ผมจะได้สบายใจ ขอบคุณคับ

Comment

ตอนเทส เทสโดยที่เครื่องฝั่งตรงข้าม-ปิดอยู่ หรือไม่ได้ใช้เน็ต ใช่ป่ะครับ

Comment

ไม่ใช่นะคับ ผมเปิดโหลดแฟกเกมพร้อมกัน2เครื่องเลยคับ
                แต่เกมAutition ตรงมุมล่างจะมีบอกค่าโหลดเป็นK
                มันขึ้นเครื่องที่1 256k
                เครื่องที่2 25kเองคับ

Comment

ของผมก็เป็นครับ บางเวปเข้าไปรอนานมาก ถ้าใช้ของเก่าไม่มีroute เร็วครับ ทำอย่างไรช่วยบอกหน่อยครับละเอียดหน่อยนะครับ ผมค้นหามานานแล้วไม่เจอเลย โทรถาม d com ก็ยังเหมือนเดิมครับ ขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

ก้อโหลดอยู่ไม่ใช่เหรอ มันเลยช้าอ่ะ

Comment

Originally posted by นินจา View Post
                      รุ่นSMC 7904BRA2 4portคับ
                      รุ่นนี้เลยละที่ใช้แล้วมีปัญหา
                      -เคยใช้กับเนตTOT 256k(ที่ต่างจังหวัด) ใช้ไป 4-5 วัน สัญญาณหาย (เครื่องรับสัญญาณไม่ได้..) เลยไปลองกับข้างบ้านเป็นTT&T 256k ก็ใช้ไม่ได้สัญญาณไม่เข้าเหมือนกัน (อาจจะเพราะสายเนตเดียวกัน..ใครรู้บอกอันไม่แน่ใจ เห็นช่างมาติดเข้าพูดว่าไกลชุมสาย พอกันๆเลย) เลยเอาโมเดมข้างบ้าน มาลองกับสายที่บ้านก็เข้าปกติ ก็ลองเรียกช่าง ช่างก็บอกว่าสัญญาณของเขาเข้า แล้วเขาเอาโมเดมมาลองให้ดู มันก็เข้าก็เลยต้องเอากลับมาลองที่ กทม.(สัญญาณtrue 256kก็ใช้ได้นะ) ก็ลองเซิฟร์หาข้อมูลในเนตก็ พบว่ามีคนเป็นเหมือนกัน

- คราวนี้ผมเลยลองใช้ที่ กทม (ดูเหมือนจะไม่มีปัญหา) พอดีมีโปรโมชันtrue 1Mb เลยเปลี่ยนสัญญาณ เป็น 1mb แต่กลับวิ่งไม่เกิน 256k ตอนแรกก็นึกว่าเค้ายังไม่ปล่อยสัญญาณมาก็เลยเรียกช่างมาดูเหมือนกัน เขาก็ต่อโมเดม วิ่งปรูด 1 mb

เลยเอาไปเครมเลยครับ .

แต่ที่ผมสังเกตเองนะ (ตัวที่ผมใช้ มันแปะ Made in chaina) แล้วของน้องผมที่ใช้ก็แปะMade in chaina เหมือนกันเอาไปเครมเหมือนกัน แต่ผมได้taiwan มา ของน้องได้ chaina มาเหมือนเดิม

ของผมใช้ได้ปกติ
                      แต่ น้องผม นี่แย่กว่าเดิมครับ สัญญาณไม่เข้าเลย (ของน้องเครมที่หลังนะครับ)
                      ของน้องผมเลยไปต้องไปเครมรอบ 2 อะ

ยาวหน่อยนะ

ใครมีอาการคล้ายแบบนี้มั้งไหม

ไม่งั้นท่านนินจาลองเชคดูนะ ถ้าไม่มีดีขึ้นก็ลองเครมดูนะครับ

Comment

....
                        Last edited by Zeppeli; 30 May 2007, 18:19:36. Reason: ซ้ำ

Comment

ขอบคุณ zeppeli ครับ ของผมไม่ได้เล่นเกมเลยเข้าเวปต่าง เดือนแรกก็เข้าได้ดีอยู่ครับ พอเข้าเดือนที่2 ก็เริ่มเป็นเลย เข้าเวปช้ามาก ยิ่งมีรูปที่หน้าเวปช้าจริงๆ เดี๋ยวจะลองหาโมเด็มมาลองเปลี่ยนดูก่อน ไม่รู้จะยืมใครได้เปล่า ยังไงจะมาแจ้งผลครับ

Comment

Working...
                          X