Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอวิธีเชื่อม Acrylic ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอวิธีเชื่อม Acrylic ครับ

คือผมไปซื้อ Acrylic กับน้ำยาเชื่อม Acrylic มาลองทาดู ปรากฎว่ามันติดไม่ได้ครับ
    น้ำยามันระเหยไวมากๆ เลยลองเอา Acrylic มาประกบกันก่อนแล้วเอาพู่กันทาตรงรอยต่อ
    ได้ผลครับ น้ำยาวิ่งลงตามรอยต่อทันที แต่พอหยิบมาดูแล้วทันเป็นฟองอากาศเล็กๆ
    ดูน่าเกลียดมากครับ ทำยังไงให้มันเนียนๆครับ

อย่าใช้กาวครับ ใช้นีอตยึดสวยงามกว่า ใช่กาวแล้วจะเป็นแผลเป็น ลบไม่ออก

Comment

กาวมันจะกัดเนื้อเป็นฝ้าไม่สวยจริงๆครับ

ใช้น็อตตามที่พี่เค้าบอกอ่ะครับเนียนสุดแร้นครับ

Comment

คือผมจะทำฝาครอบของ Water Block ครับ ถ้าใช้น๊อตขันล่ะ น้ำซึมแน่ๆ

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post
          คือผมจะทำฝาครอบของ Water Block ครับ ถ้าใช้น๊อตขันล่ะ น้ำซึมแน่ๆ
          ลองใช้น็อตขันแล้วเอากาว ซิลิโคนอัดดูครับ น่าจะอยู่ ปาดได้ด้วย เนียนดี อิอิ

Comment

พอมีแบบ บ้างรึป่าวครับ ผมจะตัดฝาเคส แล้วจะเอา Acrylic แต่ยังไม่รุ้วิธีทำครับ

Comment

เคยเห็นอยู่ที่หนึ่งเค้าเอาพลาสติกแล้วรนกับ แบตกี หยดลงไปเรื่อย ๆแต่ผมว่านานแน่ ๆ แต่ไม่รู้ได้ผลไหมผู้รู้ตอบด้วยนะคับ

Comment

ตัดอะคลิลิคเอามาแปะ แล้วอัดกาวซิลิโคน แทงค์น้ำป๋มทำงี้ล่ะhttp://forums.overclockzone.com/foru...t=44577&page=4

Comment

ู^
                  ^
                  ใช้ได้

Comment

Originally posted by darkwing6611 View Post

Get แล้วครับ เราก็เดาตั้งนาน

ผมเคยทำใช้แล้ว Work ครับเอา Epoxy ติดครับ

ทาตรงรอยต่อก่อนแล้วค่อยประกบกัน มันจะมีส่วนที่ดื้อไม่มีกาวอุดอยู่

ก็ค่อยๆเอา Epoxy อัดลงไปให้เต็ม ใจเย็นๆครับ อันนี้เป็นอันแรกและอันเดียวของผม

ไอ้ทำเสร็จก็คิดว่าเอา สายรัดก็พอที่ไหนได้มันไม่สนิท ลากเอา 5700VE ดับอนาถไปเลย

อุตส่าห์ทำอย่างเนียนติด Peltier ด้วยนะนั่นหนะ ตอนใส่ 5700VE หนูทดสองตัวน้อย

ใช้แค่ 5 นาทีเองเอาเก็บใส่ตู้เลย นานจน Epoxy เหลืองเป็นอี้เลย

Comment

^^^
                      ทามเองก็แปลงดีงับ

Comment

ผมว่าน่าจะ ซิลิโคนนะ(ตู้ปลจริงๆนะ) ทำแบบตู้ปลานะ น่าเวอร์กว่า

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
                          ผมว่าน่าจะ ซิลิโคนนะ(ตู้ปลจริงๆนะ) ทำแบบตู้ปลานะ น่าเวอร์กว่า
                          Silicone มันโดนความร้อนมันเสื่อมไม่ยึดกับผิวอ่ะครับ แล้วเอามาทำ Watre Box นี่น่ากลัวนะครับ

Epoxy สามารถทนความร้อนและรักษาคุณสมบัติของตัวมันได้เกิน 150 C เลยอ่ะครับ ผมเลยเลือกใช้ Epoxy

Silicone ทนไม่มากอ่ะครับ ตู้ปลาตากแดด ไม่ถึงครึ่งปีก็ร่อนแล้วอ่ะครับท่าน

Comment

Watre Box อือเนอะ มันร้อนนิ ลืมไป ไม่รู้ว่าจะทนได้ขดานไหน ผมว่าซิลิโคนที่ติดปูปลาหรือตามขอบกระจก มันก็ อึด นะโดนทั้งแดด ทั้ง ฝน
                            Epoxy นี้มันใช่ติดเหล็กปะ สีดำๆๆปะ A,B อะนะ ก็ดีครับถ้าไม่ใช่ยังไงEpoxy มันก็ทนความร้อน ลุยโลด แนะนำ เอากระดาษทราบ ขัดอคิลิกให้มัน สากๆๆๆตรงลอยต่อหน่อย มันจะได้ติดแน่นๆๆๆ
                            งัน Watre Box ใช่ Epoxy
                            Last edited by kidnapped1; 22 May 2007, 01:46:22.

Comment

แจ่มครับท่าน

Comment

Working...
                              X