Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องอัพเดพBIOS~ครับ แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนกันแน่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องอัพเดพBIOS~ครับ แต่ไม่รู้ว่ารุ่นไหนกันแน่

คื่อกล่องMB มันเขียนรุ่น ASUS P5PL2 ทุกที่เลย อ่ะครับ แต่มีที่สติ๊กเกอร์มันเขียนเป็น P5PL2/C
    อ่ะครับผมไปดูเว็บโหลดBIOS มันมีให้เลือกทั้ง2รุ่นนี้เลยครับ ไม่รู้ผมจะอัพได้จากไหน แล้วรุ่นไหนกันแน่ ตอนนี้ ยังใช้เวอร์ชั่น 1003 วันที่ 11/20/2006 อยู่เลย จะอัพตัวใหม่ต้องBIOSตัวไหนครับ CPU ผมใช้ C2D E6600 อ่ะครับ

P5PL2/C ใช้อันนี้ครับ ผมเพิ่งอัพไปเมื่อสามวันก่อน อันนี้ล่าสุดเลยครับ

ตัว 1504 ลงแล้วปลดล็อคตัวคูณได้ด้วย เอิ๊กๆ (ปลดทำไมไม่รู้ ปลดแล้วก็ลากไม่ไปเหมือนเดิม)

แตกไฟล์ออกมาก่อนนะครับ แล้วใช้ asus update flash ใน windows ได้เลย

Comment

ขอบคุณครับ แสดงว่าผมทำถูกแล้วดิ ผมอัพแล้วครับ รอคนมาตอบไม่ไหวเลยทำไปแล้ว 555+ ไงก็ขอขอบคุณมากๆนะครับ

Comment

Working...
      X