Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครใช้ 680i แ้ล้วเปิด TCP/IP Acceleration บ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครใช้ 680i แ้ล้วเปิด TCP/IP Acceleration บ้างครับ

ของผมมันมีปัญหา ถ้า enable Hardware Acceleration แล้ว เปิดคอมโหลดบิทไปสักพักเครื่องจะค้างตลอดเลยครับ ไม่ทราบว่าคนอื่นเป็นหรือไม่
    ใช้ nforce driver 9.53 กับ ntune 5.05.38.00 ครับ บอร์ด Gigabyte

เป็นเหมือนกันกับ ASUS P5N32-E SLI โปรแกรม Bitcomet รันไปสักนิดจะ error แล้วหยุดทำงาน สักเกตุว่าจะเกิดตอนความเร็วอัพโหลดเพิ่มสูงขึ้น
    กับโปรแกรม uTorrent จะพ้องว่ามีปัญหากับ nvidia firewall ตอนเริ่มโปรแกรม แต่ทำงานได้
    สุดท้าย uninstall function นี้ออกแล้ว ทำให้ไม่มีการค้างของโปรแกรมอีก

Comment

ตั้งแต่ใช้ Chip nFORCE มาผมไม่เคนลง Software ของ nvida network suit เลยอ่ะ

Comment

ต้องปิด nvidia desktop manager ก่อนนะครับ

ตอนแรกผมไม่เคยเปิด ก็ใช้ได้ปกติ พอเปิดก็ใช้ไม่ได้เลย ค้างทุกครั้งที่เปิด
        แต่ไม่ได้สังเกตุ เลย uninstall แล้วลงเวอใหม่ มันก็เป็นอีก แต่คราวนี้ มันมี ข้อความขึ้นมาบอกว่า

บางฟังก์ชั่นของ nVidia desktop manager มีปัญหากับโปรแกรม Bitcomet

ก็เลย Disable มันแล้วก็รีสตาร์ทใหม่ แล้วก็ใช้ได้ตามปกติครับ
        Last edited by zicmaxx; 20 May 2007, 21:57:48.

Comment

ไม่ลงเหมือนกันครับ รู้สึกเหมือนว่ามันจะทำให้อะไรๆดูช้าไปหมด

Comment

Working...
          X