Announcement

Collapse
No announcement yet.

E4300 ไป 2.7 ใช่ไฟ เท่าไรอ่าครับ 1.4 พอปะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E4300 ไป 2.7 ใช่ไฟ เท่าไรอ่าครับ 1.4 พอปะครับ

ขอบคุณมากครับ
    กะเอาแค่ 300*9 2.7 พอแล้ว ไม่ยังไม่รู้ต้องใช่ไฟเท่าไรเลย

ไม่น่าถึง 1.3

Comment

1.325 ไฟเดิมๆๆๆ
      สามารถ พาไปได้ 300*9 2.7 ได้โดนไม่ต้องเพิ่มไฟเลยหรอครับ โอ้ย อย่างก็เย็นสบาย ซี่

EVEREST Ultimate Edition ไม่บอกว่าเป็น Allendale ใครเป็น บ้างอ่า
      Last edited by kidnapped1; 18 May 2007, 21:06:16.

Comment

Originally posted by kidnapped1 View Post
        1.325 ไฟเดิมๆๆๆ
        สามารถ พาไปได้ 300*9 2.7 ได้โดนไม่ต้องเพิ่มไฟเลยหรอครับ โอ้ย อย่างก็เย็นสบาย ซี่
        ผมล่อไป 500*6 ใช้แค่ 1.25 เอง..

Comment

E4300 น่าอะโห เห็นเค้าเพิ่มกับ 1.6

Comment

ผมใช้ไฟ 1.4 อ่ะครับ ได้ 380*9 3.4 นิดๆ แบบไม่มีปันหาเลยอ่ะครับ

Comment

Originally posted by monkyz View Post
              ผมใช้ไฟ 1.4 อ่ะครับ ได้ 380*9 3.4 นิดๆ แบบไม่มีปันหาเลยอ่ะครับ
              รัน Orthos ดูยังครับ

Comment

แล้วท่าน Cutecool 300*7 เอาแค่นี้ครับ ไฟ น่าเท่าไรดีแล้วจะ+ไฟแรมซักเท่าไรดี - -

Comment

ก็ใช้ไฟให้น้อยสุดแหละครับ ลองดูเลย แต่ละตัวมันกินไฟไม่เท่ากันเอาชัวร์ไม่ได้หรอก

E2140 ผมเล่น 375*8 ได้ 3Ghz พอดียังใช้ไฟ 1.28 เองครับ ซิ้งเดิมเย็นเหมือนไม่ได้คล๊อก
                  E6300 ผมเล่น 450*7 ได้ 3.15Ghz ไฟ 1.26 ครับ ซิ้งเดิมเหมือนกัน ก็ยังโอเค ไม่ร้อนเท่าไหร่

ผมว่า E4300 @2.7 ไฟไม่น่าเกิน 1.30 นะครับ น่าจะไหวนะ

Comment

ขอบคุณครับ
                    เดียววันจันทร์ ไปซื้อซิ้งละ เก็บข้อมูลก่อน จะได้ ไม่ปรับนู้นปรับ นี้มั่ว -*-

Comment

ซิ้งเดิมห้องพัดลม ดูละกัน ใช้ไฟน้อยมันก็จะเย็นครับ ใช้ให้น้อยที่สุด

ดูรูปครับเย็นจนเว่อ เย็นกว่าE6300 ไม่คล๊อก เย็นจนผมตกใจ เย็นจนผมคิดว่า เซนเซอคงเสียแล้วล่ะครับ อิอิ

Comment

ลองตั้งไฟออโต้ดูแย้วเซ็ตก่อนนะงับ แย้วค่อยไล่ไฟอีกทีหนึ่ง ^ ^ แต่ 2.7 สบายๆๆ อยู่ละ ^ ^ ตัวเก่าป๋มใช้ที่ 350*9 เซ็ตไฟออโต้งับสบายๆๆ ^ ^

Comment

ไฟออโต้ที่ว่าเนี่ย มันอัดให้ถึง 1.4 เลยนะครับ ร้อนครับ - -*

Comment

E4300 ผมใช้333*9 มันก็รันได้ แต่พอเทสท์กับ AquaMark3 คะแนนตกกว่าของเดิมๆ
                            ของเดิม ได้คะแนนรวม 81000 พอOC แล้วเหลือประมาณ 47000 เองครับ ผมทำผิดวิธ๊หรือเปล่าครับช่วยแนะนำหน่อย

Comment

E4300 เดินๆๆก็เย็น จนผมตกใจเหมือนกัน -*- บอกเพื่อนที่ใช่PD ว่าเย็น พอๆๆกับอุณหภูมิห้อง
                              เลยบ้างทีเย็นกว่า 1-2 ด้วย ไม่อยากจะเชื่อ
                              ซิ้งเดิม พัดลมเหมือนกัน
                              Last edited by kidnapped1; 19 May 2007, 13:09:19.

Comment

Working...
                              X