Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบ การไปชุบ โครมเมี่ยม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบ การไปชุบ โครมเมี่ยม

มีเคสเก่า 1 ตัวจะเอามาแต่งเล่น อยากทราบว่า เราต้องลอก สีออกก่อนไหม และ เราต้องถอดจุดยึกต่างๆออกก่อนไไหมครับ เพราะขี้เกียจ เอาสว่างเจอะ และใครรุ้แหละที่ทำการชุบบอกทีครับ

ควรแต่งให้เรียบร้อยก่อนแล้วเอา อุปกรณ์ที่จัเอาไปชุบเอามาลอกสีออกก่อนถ้าไม่มีสีทางร้านเค้าจะทำให้เองอันไหนที่บางเกินอย่าชุบเลยดีกว่าเพราะอาจกระเทาะได้ง่าย

Comment

แล้ว จุดยึดต่างๆหละครับ คือต้องเจาะออกไหมครับ ไอ้ตัวที่ใช้สว่างเจาะออกอะ ถ้าถอดมันก็จะเป้นชิ้นๆ ถ้าไม่เจาะออก สามารถไปชุบได้ทั้งเคสเลยใช่ไหม คือถ้าถอดเวลาไปชุบมาแล้ว มันต้องซื้อตัวยิงมายิงใหม่ครับ เสียเวลา แล้วค่าทำ 1000 อยุ่ไหม เราสามารถรอรับได้เลยไหมครับ และแถวไหนที่เค้ารับทำอะครับ

Comment

Working...
      X