Announcement

Collapse
No announcement yet.

เด็กน้อยไร้เดียงสากับ E6420

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เด็กน้อยไร้เดียงสากับ E6420

หวัดดีพี่ๆ ไม่ทราบคอมฯผมมันลากไปไหนมาไหนกับเขาได้ไกลขนาดไหนคับ
    Intel C2D E 6420
    Asus P5B
    Ram Kington DDR 533 2GB
    Spark 8600 GT
    HD Seagate 250 GB
    อยากลองทำดู ขอคำแนะนำหน่อยคับ
    ถึงจะอ่อน แต่ก้อใจรัก
    ........................

ลากได้ไม่เยอะเท่าไหร่คับ นิดๆหน่อยๆ เท่านั้น

Comment

ไปบัส400 ได้ชัวร์ ไปต่อ500 ไฟ 1.5 เลยคับ

Comment

บัส 400 ไฟ 1.35V แรม ทด 1:1 ไฟ 2.2-2.3V เนียนๆ เลย ไปมากก่านี้ซิ้งเดิม ได้ไฟท่วมคอมแน่
        5555555

Comment

งั้นขอสูตรOC E6420+DS-3 หน่อยสิ...เอาแบบปลอดภัย เล่นได้ 24 ชม.

Comment

เห่อๆ อิจฉาคนมีของแรง(กว่าเรา)แฮะ
            ลากไปหน้าด้านๆเลยครับ ไม่ต้องห่วงไรหรอก เอาซัก 400 กำลังดี

Comment

Originally posted by armyman View Post
              งั้นขอสูตรOC E6420+DS-3 หน่อยสิ...เอาแบบปลอดภัย เล่นได้ 24 ชม.
              อัดไฟ CPU สัก 1.6 (ไม่ต้องกลัวครับมันทน) + ไฟ Overclock 0.1 + ไฟแรมสัก 0.2 ถ้าแรมดีก็สัก 0.3-0.4 แค่นี้ก็พอแล้วครับ เกิน 3.5 GHz แน่นอน

Comment

1.6 หรอฮะ จริงๆ 1.3-1.4 ก็น่าจะพอแล้วนะฮะ เดี๋ยวร้อนไฟแลบหรอก
                คือเวลาลากก็กด 1.6 ล่ะครับ แล้วพอได้ 3.5 แล้ว ก็ค่อยๆลดไฟลงเรื่อยๆจนมันยังบูทติดอยู่

Comment

Originally posted by Dekslam View Post
                  1.6 หรอฮะ จริงๆ 1.3-1.4 ก็น่าจะพอแล้วนะฮะ เดี๋ยวร้อนไฟแลบหรอก
                  คือเวลาลากก็กด 1.6 ล่ะครับ แล้วพอได้ 3.5 แล้ว ก็ค่อยๆลดไฟลงเรื่อยๆจนมันยังบูทติดอยู่
                  โทษที่ครับลืมนึกถึง CPU Cooling ของแต่ละท่าน มันไม่เหมือนกัน ถ้าเป็น Stock Zink ไหม้แน่ ๆ

Comment

Working...
                  X