Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดนี้ นอกจากคนเล่นเกมแล้วมีใครใช้งาน กราฟิก/3D/CAD/CAMบ้างครับ เข้ามาแนะนำกันหน่อย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by noxiouse View Post
    ดันๆ บอร์ดนี้ต่อไปครับ สำหรับผู้ที่สนใจ.... และมีความสงสัยเกี่ยวกับ การ์ดที่ใช้ในการสร้าง Animation และ CAD /CAM ทั่วไป...

ใครพอจะมีวิธีแปลงการ์ด ATI ให้กลายเป็น FireGl หรือ NV ให้กลายเป็น Quandro
    บางครับ ลองนำเสนอหน่อยน่ะครับ ...

ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเท่าไหร่ครับ แล้วผลลัพท์ ที่ได้ ไม่ทราบว่ามีใครรู้บ้างครับว่าประสิทธิภาพ มันดีขึ้นมากหรือไม่อย่างไร..ครับ
    ก็ไปดูในห้อง VGA ZONE ดิคับ มันก้มีอยุ่แว้วอะ ลองไปถามข้างในดู

Comment

ไม่เคยทำภูมิสถาปัตย์หรอกครับ แต่พอจะเข้าใจเสกลงานว่าต้องการเสปกเครื่องที่สูงแคไหน

คือเคยทำสนามกีฬาครับ แล้วเป็นอนิเมชั่นด้วย โมเดลโคมไฟข้างบน โมเดลเก้าอี้ตั้งหลายตัว ฯลฯ ตั้งให้กล้อง วิ่งไปรอบๆ สนาม อนิเมชั้นยาวประมาณ 300เฟรม (12 วินาที )

ตอนเรนเดอร์ ใช้เวลา 12 ชั่วโมง

ก็อืม..เครื่องต้องเสถียรพอควรละครับ ซีพียูทำงาน 100 เปอร์เซนต์ ตลอดเวลา 12 ชั่วโมง - 3 วันเต็มๆ ( จริงๆนะ ) โดยไม่แฮงค์

ใช้ 3Ds Max ครับ

Comment

Originally posted by คนหลอกลวง View Post
        ไม่เคยทำภูมิสถาปัตย์หรอกครับ แต่พอจะเข้าใจเสกลงานว่าต้องการเสปกเครื่องที่สูงแคไหน

คือเคยทำสนามกีฬาครับ แล้วเป็นอนิเมชั่นด้วย โมเดลโคมไฟข้างบน โมเดลเก้าอี้ตั้งหลายตัว ฯลฯ ตั้งให้กล้อง วิ่งไปรอบๆ สนาม อนิเมชั้นยาวประมาณ 300เฟรม (12 วินาที )

ตอนเรนเดอร์ ใช้เวลา 12 ชั่วโมง

ก็อืม..เครื่องต้องเสถียรพอควรละครับ ซีพียูทำงาน 100 เปอร์เซนต์ ตลอดเวลา 12 ชั่วโมง - 3 วันเต็มๆ ( จริงๆนะ ) โดยไม่แฮงค์

ใช้ 3Ds Max ครับ
        น่าสนใจจริงๆ เลยครับ........แบบว่า ขอ Spec เครื่องหน่อยได้ไหมครับ
        จะได้รู้ว่าเพื่อนๆ ใช้ Spec ไรในการทำงานในด้านนี้เป็นส่วนใหญ่.........

Comment

เคย softmod ati to fire gl แค่ไม่เห็นผลเท่าไหร่ครับ x1600pro to fire gl 5200
          แถมมีปัญหากับ diver opengl ด้วย คือ preview wireframe แล้วมันไม่ wire นะสิ
          ส่วน mod ด้วย hardware ผมไม่เคยต้องรอท่านอื่นครับ

Comment

ช่วย เสนอเขามา เยอะน่ะครับ ... ความรู้ ...
            ผมเห็น เขา แปลงการ์ด ตัวนี้กันครับ...แต่ไม่รู้ว่าแปลงแล้วมันได้อะไร..ใช้งานได้ดีกว่า การ์ดของเดิม

เพียงไร.. ต้องรอท่านผู้รู้ ต่อไป.... สำหรับท่านที่แนะนำให้ไปดูที่ Board VGA ผมก้อไปดูแล้วครับ

แต่มันดันไม่มีผม ทดสอบ เลยอยากให้ช่วยกันเสนอกันเขามาเยอะ...เผื่อ..จะเป็นอีกตัวเลือกหนึ่ง

สำหรับผู้ที่ต้องการใช้งาน

Comment

Working...
            X