Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไฟตกแก้ไงคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไฟตกแก้ไงคับ

ไฟตกไปเยอะเหมือนกันแต่แก้ไม่เปน - -

ใครแก้เปนสอนหน่อยนะคับ

เชคจาก speed fan ได้ผลดังนี้

Vcore1 : 1.70V
    Vcore2 : 0.00V
    +3.3V : 3.12V
    +5V : 4.62V
    +12V : 12.86V

-12V: -16.97V
    -5V : -8.78V
    +5V : 5.03V
    Vbat : 3.28

ยั้งงี้เรียกปกติครับ นิดหน่อยครับ

Comment

พอคล็อคแล้ววูปตลอดเลยอ่า

Comment

ทางแก้ถาวรไม่มีอะไรดีกว่าเปลี่ยน PSU ครับ

Comment

เก็บตังค์พอแล้ว ก็ไปซื้อดีๆ มาซักตัวครับ หายสนิท

Comment

ตอนแรกนึกว่าไฟบ้านซะอีกครับ จะบอกอยู่แล้วเชียวว่าให้แจ้งการไฟฟ้าแถวบ้านท่าน555
            ใช้PSUของอะไรครับ

Comment

เปลี่ยน PSU เถอะฮับ เพราะ-12V: -16.97V, -5V : -8.78V ไม่ปกติ

Comment

ไฟมันไม่พอหรือมันไม่ปกติคับเนี่ย

เพราะที่บ้านมี psu 3 ตัว 350w หมด

ถ้าไฟไม่พอจะได้ซื้อใหม่ถ้ามานเสียจะได้เปลี่ยน

Comment

ไม่รู้เรื่องอะ

Comment

เปลี่ยนเถอะครับ
                    แรงดันเพี้ยนเยอะๆระวังซิสเต็มพังนะครับ
                    แต่เอาให้ชัวเอา มิเตอวัดเลยครับ เพราะบางทีเซ็นเซอร์บอร์ดมันเพี้ยน

Comment

Working...
                    X